‘નઈ સોચ નઈ કહાની – સ્મૃતિ ઈરાની સાથે એક રેડિયો જર્ની’ કાર્યક્રમ 15 નવેમ્બરથી ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો પર પ્રસારિત થશે.

કેન્દ્રીય મહિલા અને બાળ વિકાસ મંત્રી સ્મૃતિ ઝેડ. ઈરાની ઉદ્યોગસાહસિકતા, કૌશલ્ય વિકાસ, રમતગમત, આરોગ્ય અને નાણા સહિતના વિવિધ ક્ષેત્રોમાં મહિલાઓની સફળતાની ઉજવણી કરવા માટે ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો પર એક કાર્યક્રમનું આયોજન કરશે. ભારતના સૌથી મોટા પ્રસારણકર્તા ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો પર દર બુધવારે સવારે 9 થી 10 વાગ્યા સુધી એક કલાકનો સાપ્તાહિક શો ‘નઈ સોચ નઈ કહાની – અ રેડિયો જર્ની વિથ સ્મૃતિ ઈરાની’ પ્રસારિત કરવામાં આવશે. પ્રથમ શો 15 નવેમ્બરે આકાશવાણી ગોલ્ડ 100.1 MHz પર પ્રસારિત થશે. તે દેશભરના ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો સ્ટેશનો પરથી પણ પ્રસારિત થશે. આ શો ન્યૂઝ ઓન એઆઈઆર એપ, ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો વેબસાઈટ www.newsonair.gov.in, ઓલ ઈન્ડિયા રેડિયો યુટ્યુબ ચેનલ @airnewsofficial અને તેના વિવિધ સોશિયલ મીડિયા પ્લેટફોર્મ પર પણ ઉપલબ્ધ રહેશે.

આ શો સરકારી પહેલની મદદથી મહિલા સશક્તિકરણની અવિશ્વસનીય વાર્તાઓ અને ભારતમાં મહિલાઓના જીવનને આકાર આપવામાં તેમની ભૂમિકાની ઉજવણી કરશે. પ્રથમ શોમાં સ્ટાર્ટ-અપ્સ અને સ્વ-નિર્મિત વ્યવસાયી મહિલાઓને દર્શાવવામાં આવશે જેઓ તેમની સફળતાની વાર્તાઓ શેર કરશે કે તેઓ કેવી રીતે તેમના પ્રયાસોમાં સરકારી પહેલોનો લાભ લઈ રહ્યા છે. આ શોમાં કેન્દ્ર સરકારના વિવિધ મંત્રાલયોના વરિષ્ઠ અધિકારીઓ પણ સામેલ થશે જેઓ વિવિધ સરકારી યોજનાઓનો લાભ મેળવવાની રીતો સમજાવશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *