સંરક્ષણ પ્રધાને બ્રિટનના સંરક્ષણ પ્રધાન સાથે ટેલિફોન પર વાતચીત કરી હતી

રક્ષા મંત્રી શ્રી રાજનાથ સિંહે 13 નવેમ્બર 2023ના રોજ યુકેના સંરક્ષણ મંત્રી શ્રી ગ્રાન્ટ શેપ્સ સાથે ટેલિફોન પર વાતચીત કરી હતી. બંને નેતાઓ વચ્ચે સંરક્ષણ અને સુરક્ષા સંબંધિત વિવિધ મુદ્દાઓ પર ચર્ચા કરવામાં આવી હતી, જેમાં ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્ર પર વિશેષ ભાર મૂકવામાં આવ્યો હતો. તેઓએ બંને દેશો વચ્ચે પહેલેથી જ ચાલી રહેલી પ્રવૃત્તિઓની ટૂંકમાં સમીક્ષા કરી અને નવા ક્ષેત્રોમાં સહકારની શક્યતાઓ અંગે ચર્ચા કરી.

બંને મંત્રીઓએ સંરક્ષણ ક્ષેત્રમાં ગાઢ સંબંધો વિકસાવવાના માર્ગો પર વિચાર કર્યો. મિસ્ટર ગ્રાન્ટ શેપ્સે સંરક્ષણ પ્રધાનને નજીકના ભવિષ્યમાં બ્રિટનની મુલાકાત લેવા આમંત્રણ આપ્યું હતું. સંરક્ષણ પ્રધાને શ્રી શૅપ્સને બ્રિટનના સંરક્ષણ પ્રધાન બનાવવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *