ગુજના મુખ્યમંત્રીએ પંચાયત સેવાના વિવિધ કેડર માટે પસંદ કરાયેલા ઉમેદવારોને નિમણૂક પત્રો આપ્યા

મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે 4,159 નવનિયુક્ત યુવાનોને, જેમણે તેમના નિમણૂક પત્રો મેળવ્યા હતા, તેઓને વિકાસની મુખ્ય ધારામાં સૌથી વધુ હાંસિયામાં ધકેલાઈ ગયેલ વ્યક્તિઓને એકીકૃત કરવામાં પ્રેરક બળ બનવા પ્રોત્સાહિત કર્યા હતા.

 

 

 

 

આ કાર્યક્રમ દરમિયાન, મુખ્યમંત્રીએ ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે નવનિયુક્ત યુવા કાર્યકરોની નિર્ણાયક સેવા ફરજ છે, જે વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા નિર્ધારિત સંતૃપ્તિ બિંદુના લક્ષ્યને હાંસલ કરવાની છે. આ લક્ષ્‍ય એ સુનિશ્ચિત કરવાનો હેતુ છે કે 100 ટકા હાંસિયામાં ધકેલાઈ ગયેલી અને વંચિત વ્યક્તિઓ સ્વાસ્થ્ય અને શિક્ષણ સાથે સંબંધિત વિવિધ સામાજિક કલ્યાણ યોજનાઓનો લાભ મેળવે.

 

 

 

 

ગાંધીનગરમાં મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલની અધ્યક્ષતામાં, ગુજરાત પંચાયત સેવા પસંદગી બોર્ડ (GPSSB) અને ગુજરાત ગૌણ સેવા પસંદગી બોર્ડ (GSSSB) એ સામૂહિક રીતે કુલ 4,159 યુવાનોને સરકારી સેવામાં નિયુક્ત કર્યા. આ નિમણૂકમાં 3,014 તલાટી-કમ-મંત્રી, 998 જુનિયર ક્લાર્ક, 72 ડેપ્યુટી સેક્શન ઓફિસર, 58 અંગ્રેજી સ્ટેનોગ્રાફર અને 17 હવાલદારનો સમાવેશ થાય છે, જેમાં એક સમારંભ દરમિયાન નિમણૂક પત્રો આપવામાં આવ્યા હતા.

 

 

 

 

આ નવી નિમણૂંકો દિવાળીના તહેવાર દરમિયાન આર્થિક સમૃદ્ધિના પાયા તરીકે કામ કરશે તે દર્શાવતા મુખ્યમંત્રીએ નવનિયુક્ત યુવાનોને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા. વધુમાં, મુખ્યમંત્રીએ સરકારી નોકરી, હોદ્દા કે પદને માત્ર આર્થિક લાભ તરીકે નહીં, પરંતુ જાહેર સેવાની તક તરીકે જોવાના મહત્વ પર ભાર મૂક્યો હતો. તેમણે વ્યક્તિઓને આ ભૂમિકાઓને સમાજમાં સકારાત્મક યોગદાન આપવા અને અન્યના જીવનમાં પરિવર્તન લાવવાના સાધન તરીકે ધ્યાનમાં લેવા પ્રોત્સાહિત કર્યા.

 

 

 

 

પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદીએ પારદર્શક અને કાર્યક્ષમ વ્યવસ્થાની સ્થાપના દ્વારા સુશાસનના નમૂનાનું ઉદાહરણ આપ્યું છે. પંચાયત સેવાના પાયામાં નવનિયુક્ત કર્મયોગીઓની જવાબદારીઓ રહેલી છે અને તેઓ સુશાસનની દ્રષ્ટિએ ગુજરાતના નેતૃત્વને આગળ વધારવામાં મુખ્ય ભૂમિકા ભજવશે, જેમ કે મુખ્યમંત્રીએ હાઇલાઇટ કર્યું હતું.

 

 

 

 

મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે તાજેતરમાં નિયુક્ત કર્મયોગીઓને માર્ગદર્શન આપ્યું હતું, તેઓને અતૂટ પ્રતિબદ્ધતા જાળવવા, ઉચ્ચ ધ્યેયો નક્કી કરવા અને જીવનમાં આગળ વધવાના સાધન તરીકે તેમની ફરજોને ખંતપૂર્વક પૂર્ણ કરવા પ્રોત્સાહિત કર્યા હતા. તેમણે એ વાત પર પણ ભાર મૂક્યો કે વ્યક્તિનું કાર્ય નિર્ણાયક વારસો હોવું જોઈએ.

 

 

 

 

વધુમાં, મુખ્યમંત્રીએ નવનિયુક્ત યુવા કાર્યકરોને ખાસ કરીને આ મહત્વપૂર્ણ અમૃતકાળ સમયગાળા દરમિયાન ગુજરાતના વિકાસ દ્વારા “વિકસીત ભારત@2047” માટે પ્રયત્નશીલ રહીને રાષ્ટ્ર નિર્માણની યાત્રામાં એકસાથે આવવા અને યોગદાન આપવા પ્રેરણા આપી હતી.

 

 

 

 

વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના કર્મયોગીઓને તેમના નિમણૂક પત્રો મળ્યા છે તેવા શુભેચ્છા પત્ર વિશે, મુખ્યમંત્રીએ વ્યક્ત કર્યું કે આ યુવા કાર્યબળનો ઉત્સાહ, ચપળતા અને તાજા, નવીન વિચારો સતત સન્માન અને પ્રતિષ્ઠા વધારવામાં મૂલ્યવાન ભૂમિકા ભજવશે. રાષ્ટ્ર અને રાજ્ય બંનેનું. આ પ્રગતિ વિકાસ, સુશાસન અને શ્રેષ્ઠતાના સુમેળભર્યા મિશ્રણ દ્વારા પ્રાપ્ત થશે.

 

 

 

 

પંચાયત રાજ્ય મંત્રી શ્રી બચુ ખાબડે નવનિયુક્ત ઉમેદવારોને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા અને ભારપૂર્વક જણાવ્યું હતું કે, આ શુભ અમૃત કાળ દરમિયાન મુખ્યમંત્રી શ્રીના નેતૃત્વમાં ગુજરાતની પંચાયત સેવાને મજબૂત, સુવ્યવસ્થિત અને પારદર્શિતા વધારવાના નોંધપાત્ર પ્રયાસો કરવામાં આવ્યા છે. ભૂપેન્દ્ર પટેલ. સમગ્ર ભરતી પ્રક્રિયા ઝડપથી પૂર્ણ કરવામાં આવી છે, અને આજે નિમણૂક પત્રો સોંપવામાં આવ્યા છે. પસંદ કરેલા ઉમેદવારો પાસે હવે રાજ્ય સરકાર સાથે કામ કરવાની અને તેના નાગરિકોની સેવા કરવાની આશાસ્પદ તક છે. તેમણે નવનિયુક્ત યુવા કાર્યકરોને અવિચળ સમર્પણ અને પારદર્શિતા સાથે તેમની ભૂમિકાઓનો સંપર્ક કરવા વિનંતી કરી, રાજ્યના વિકાસમાં તેમનું સમર્થન યોગદાન આપ્યું.

 

 

 

 

પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદીએ ગુજરાતના દરેક ગામમાં ગ્રામ પંચાયતોના આધુનિકીકરણ માટે આવશ્યક સુવિધાઓની જોગવાઈ સુનિશ્ચિત કરી છે. પરિણામે, આજે, ગ્રામ પંચાયતો સચિવાલયો જેવી જ સુવિધાઓથી સજ્જ છે અને સામાન્ય રીતે ગ્રામ સચિવાલય તરીકે ઓળખાય છે. આ ગ્રામ સચિવાલયોની કામગીરીમાં તમારા જેવા સમર્પિત કર્મયોગીઓની નિર્ણાયક ભૂમિકા મુખ્ય છે. મંત્રીએ તેમને જરૂર પડ્યે સતત વધારાના માઈલ સુધી જવા અને હંમેશા તેમના સર્વશ્રેષ્ઠ પ્રયત્નો કરવા પ્રોત્સાહિત કર્યા.

 

 

 

 

મંત્રી શ્રી ખાબડે ઉમેર્યું હતું કે, મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલના અડગ નેતૃત્વ હેઠળ રાજ્યમાં છેલ્લા વર્ષમાં નોંધપાત્ર સિદ્ધિ પ્રાપ્ત થઈ છે. રાજ્ય સરકારની વિવિધ 17 કેડરમાં સીધી ભરતી દ્વારા કુલ 13,000 કર્મયોગીઓની નિમણૂક કરવામાં આવી છે. ગુજરાતમાં આ એક ઐતિહાસિક સીમાચિહ્નરૂપ છે, એક જ વર્ષમાં આટલી વ્યાપક ભરતી પ્રથમ વખત થઈ છે. તેમણે વધુમાં નવનિયુક્ત ઉમેદવારોને સંપૂર્ણ સમર્પણ સાથે કામ કરવા વિનંતી કરી, સરકારી સેવાઓ દરેક નાગરિક સુધી પહોંચે તેની ખાતરી કરી. તેમણે દિવાળીના શુભ અવસર માટે હાર્દિક શુભેચ્છાઓ પણ પાઠવી હતી.

સહિત અનેક મહાનુભાવોએ આ કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી હતી શ્રીમતી રીટા પટેલ, ગાંધીનગર (ઉત્તર) ના ધારાસભ્ય શ્રી હિતેશ મકવાણા, ગાંધીનગરના મેયર શ્રીમતી. શિલ્પા પટેલ, ગાંધીનગર જિલ્લા પંચાયતના પ્રમુખ શ્રી રાજ કુમાર, મુખ્ય સચિવ શ્રી કમલ દયાની, સામાન્ય વહીવટ વિભાગના અધિક મુખ્ય સચિવ શ્રી સંદીપ કુમાર, પંચાયત વિભાગના અગ્ર સચિવ શ્રી ડૉ. ગૌરવ દહિયા, અધિક વિકાસ કમિશનર ડૉ. , શ્રી હસમુખ પટેલ, ગુજરાત પંચાયત સેવા પસંદગી મંડળના અધ્યક્ષ અને સભ્યો શ્રીમતી. રાજિકા કચેરીયા અને શ્રીમતી. નીતા સેવક. આ પ્રસંગે પસંદગી પામેલા ઉમેદવારો અને તેમના પરિવારના સભ્યો પણ હાજર રહ્યા હતા.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *