મુખ્યમંત્રીનો નવતર અભિગમઃ જિલ્લા કક્ષાએ જાહેર ફરિયાદો ઓનલાઈન સ્વીકારવામાં આવશે

માહિતી ટેકનોલોજીની સંભવિતતાનો ઉપયોગ કરવાના પ્રયાસરૂપે અને લોકોને તેમના ઘરની આરામથી ફરિયાદો નોંધાવવાની સગવડ આપવાના પ્રયાસરૂપે, મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે રાજ્ય સ્વાગત કાર્યક્રમ દરમિયાન જિલ્લા કક્ષાના SWAGAT માટે એક ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું.

 

સામાન્ય રીતે, નાગરિકો સામાન્ય રીતે ઓફિસની મુલાકાત લઈને લેખિતમાં તેમની વિનંતીઓ સબમિટ કરે છે.

 

ડિજિટલ યુગને અપનાવીને અને નાગરિકોની સુવિધાને પ્રાધાન્ય આપતાં, મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલના નેતૃત્વ હેઠળ, સબમિશન, ફરિયાદો અને પ્રશ્નો ઓનલાઈન સબમિટ કરવાની સિસ્ટમ હવે તાલુકા સ્વગતમાં વિકાસ પામી રહી છે. આ પહેલનો ઉદ્દેશ્ય નાગરિકોને તેમની ચિંતાઓ અને પૂછપરછો ઓનલાઈન પ્લેટફોર્મ દ્વારા સરળતાથી સબમિટ કરવા સક્ષમ બનાવવાનો છે, જેથી સરકારી કચેરીઓમાં રૂબરૂ મુલાકાત લેવાની જરૂરિયાતને દૂર કરવામાં આવે.

 

તાલુકા સ્વાગતમાં ઓનલાઈન સબમિશન પહેલ અંગે નાગરિકોના ઉત્સાહી પ્રતિસાદને પગલે મુખ્યમંત્રીએ જિલ્લા સ્વાગત માટે ઓનલાઈન સબમિશન પ્લેટફોર્મનું ઉદ્ઘાટન કર્યું હતું. આ પહેલ લોકોને જિલ્લા SWAGAT માળખામાં ઓનલાઈન માધ્યમ દ્વારા તેમની રજૂઆતો, ફરિયાદો અને પ્રશ્નો રજૂ કરવામાં સુવિધા આપવા માટે બનાવવામાં આવી છે.

 

પ્લેટફોર્મના લોકાર્પણ પ્રસંગે, મુખ્યમંત્રીના મુખ્ય અગ્ર સચિવ શ્રી કે. કૈલાશનાથન, અધિક મુખ્ય સચિવ શ્રી પંકજ જોશી અને અન્ય વરિષ્ઠ સચિવો મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ સાથે જોડાયા હતા.

 

રાજ્ય સ્વાગત કાર્યક્રમ દરમિયાન, મુખ્યમંત્રી સમક્ષ જનતા દ્વારા કરાયેલી રજૂઆતોમાં શહેરી વિકાસ, પંચાયત, શિક્ષણ, ગૃહ વિભાગ, ઉદ્યોગ, મહેસૂલ અને નર્મદા અને જળ સંસાધન વિભાગ સહિતના વિવિધ વિષયોને આવરી લેવામાં આવ્યા હતા. મુખ્યમંત્રીએ આ પ્રશ્નોના નિરાકરણ માટે સંબંધિત સચિવો અને જિલ્લા કલેક્ટરને નિર્દેશો આપ્યા હતા.

 

રાજ્ય સ્વાગત કાર્યક્રમમાં, મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે જિલ્લા સ્વાગતમાં ફરિયાદોના નિરાકરણનું મૂલ્યાંકન કરવા માટે સંબંધિત જિલ્લા અધિકારીઓ સાથે સમીક્ષા બેઠકો કરવા કલેક્ટરના મહત્વ પર ભાર મૂક્યો હતો. ઓક્ટોબર 2023માં, ગામ-તાલુકા-જિલ્લા SWAGAT સિસ્ટમને એકીકૃત કરીને કુલ 3,300 મુદ્દાઓને સફળતાપૂર્વક ઉકેલવામાં આવ્યા હતા.

 

અત્રે એ ઉલ્લેખનીય છે કે જિલ્લા સ્વાગતમાં મુખ્યમંત્રી દ્વારા રજૂ કરાયેલ ઓનલાઈન સબમિશન પ્લેટફોર્મથી નાગરિકો હવે દરેક મહિનાની 1 થી 10 તારીખ વચ્ચે તાલુકા સ્વગત અને જિલ્લા સ્વાગત બંનેમાં વ્યાપક માહિતી સાથે તેમની રજૂઆતો, ફરિયાદો અને પ્રશ્નો ઓનલાઈન આપી શકશે. .

 

આની સુવિધા માટે, નાગરિકો નીચેની લિંક દ્વારા તેમની અરજીઓ ઑનલાઇન સબમિટ કરી શકે છે: https://swagat.gujarat.gov.in/Citizen_Entry_DS.aspx?frm=ws જિલ્લા SWAGAT માં. જિલ્લા SWAGAT માં આ ઓનલાઈન રજૂઆતો પ્રાપ્ત થયા પછી, જિલ્લા કલેક્ટર તેની સમીક્ષા કરશે. જે રજુઆતો જીલ્લા કલેકટર જીલ્લા કક્ષાએ જીલ્લા સ્‍વાગત કાર્યક્રમમાં સામેલ કરવા માંગે છે તેને સામેલ કરવામાં આવશે. બાકી રહેલી કોઈપણ અરજીઓને જિલ્લા કલેક્ટર કચેરી દ્વારા તાલુકા સ્વગતમાં સમાવેશ કરવા માટે સંબંધિત તાલુકાના મહેસૂલ અધિકારીને મોકલવામાં આવશે.

 

આ અરજીઓનું તાલુકા SWAGAT કાર્યક્રમમાં સમાવેશ કરવા માટે મૂલ્યાંકન કરવામાં આવશે, અને આ ફરિયાદો માટે પ્રસ્થાપિત નિયમો અને વિનિયમો અનુસાર નિરાકરણ પ્રદાન કરવું આવશ્યક છે. જે નાગરિકોની અરજીઓ તાલુકા SWAGAT માં સ્થાનાંતરિત કરવામાં આવી છે તેમને પત્ર, ફોન કૉલ અથવા ટેલિફોનિક સંદેશ દ્વારા સૂચિત કરવામાં આવશે, તેમને આગામી તાલુકા SWAGAT સત્રના સમય અને સ્થાન વિશેની માહિતી પ્રદાન કરીને, તેઓ ભાગ લઈ શકે તેની ખાતરી કરશે.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *