મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ ગુજરાતના સાંસ્કૃતિક યોદ્ધાઓનું સન્માન કરે છે

ગુજરાત સાંસ્કૃતિક યોદ્ધા પુરસ્કાર સમારોહ દરમિયાન, મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે શિક્ષણ અને સાંસ્કૃતિક ક્ષેત્રોમાં નોંધપાત્ર પરિવર્તનો પર ભાર મૂક્યો હતો, તેમને વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના પ્રયાસોને આભારી હતા. આ ફેરફારોમાં રામ મંદિરનું નિર્માણ, 231 પ્રાચીન મૂર્તિઓને ભારત પરત મોકલવા અને નવી શિક્ષણ નીતિમાં મૂલ્ય આધારિત શિક્ષણને પ્રાથમિકતા આપવાના પ્રસ્તાવનો સમાવેશ થાય છે. મુખ્યમંત્રીએ યુવા અને સાંસ્કૃતિક વિકાસ વિભાગ અને સેવ કલ્ચર ફાઉન્ડેશનને પરંપરાઓ, સંસ્કૃતિ અને મૂલ્યોનું રક્ષણ અને જાળવણી કરનાર સમર્પિત વ્યક્તિઓને માન્યતા આપવા બદલ અભિનંદન પાઠવ્યા હતા.

 

 

 

 

યુવા અને સાંસ્કૃતિક વિકાસ વિભાગ અને સેવ કલ્ચર ફાઉન્ડેશન દ્વારા સંયુક્ત રીતે આયોજિત ગુજરાત સાંસ્કૃતિક યોગા પુરસ્કાર સમારોહમાં મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે આઠ મહાનુભાવોને સન્માનિત કર્યા હતા.

 

 

 

 

આ પ્રસંગે, મુખ્યમંત્રીએ વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીને ભારતીય સંસ્કૃતિના સંરક્ષક અને પ્રમોટર તરીકે બિરદાવ્યા, નોંધ્યું કે કેવી રીતે તેમણે રાજકારણ અને રાજકારણીઓ પ્રત્યેની જનતાની ધારણાને બદલી નાખી છે. તેમણે પ્રામાણિક લોકોને સમર્થન આપીને ગુનેગારોને સજા કરવાના શ્રી નરેન્દ્રભાઈના અભિગમ પર ભાર મૂક્યો હતો અને નાગરિકોએ વિકાસના પરિણામો લોકો સુધી પહોંચાડવાની તેમની અસરકારક પદ્ધતિને બિરદાવી હતી.

 

 

 

 

તાજેતરના રેકોર્ડબ્રેક GST કલેક્શન અંગે તેમણે ઉમેર્યું હતું કે વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના માર્ગદર્શન હેઠળ કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકારોએ તમામ ક્ષેત્રોમાં વ્યાપક વિકાસ પહેલો અમલમાં મૂકી છે. પરિણામે, આરોગ્યસંભાળ અને શિક્ષણ જેવી માળખાકીય સેવાઓ હવે દૂરના વિસ્તારોમાં પહોંચી રહી છે.

 

આનાથી, બદલામાં, નાગરિકોએ પડકારજનક સમયમાં કેન્દ્ર અને રાજ્ય સરકાર બંનેના અતૂટ સમર્થનને ઓળખી કાઢ્યું છે, એમ તેમણે જણાવ્યું હતું.

 

 

 

 

યુવાનોના ઉત્થાન માટેના સરકારના મિશનમાં સાંસ્કૃતિક યોદ્ધાઓને સતત સમર્થન મળતું રહે છે. તેમનો આનંદ વ્યક્ત કરતાં, મુખ્યમંત્રીએ મૂલ્યો, સંસ્કૃતિ અને નૈતિકતાનું રક્ષણ કરનારાઓને પ્રોત્સાહન આપવા માટે રાજ્ય સરકારની અતૂટ પ્રતિબદ્ધતાની પુનરોચ્ચાર કરી હતી. આ પ્રસંગે મુખ્યમંત્રીએ તમામ નાગરિકોને સાંસ્કૃતિક યોદ્ધા બનવા અનુરોધ કર્યો હતો.

 

 

 

 

આજના કાર્યક્રમ દરમિયાન, ગૃહ રાજ્ય મંત્રી, શ્રી હર્ષ સંઘવીએ તમામ ભારતીયોમાં રાષ્ટ્રવાદની ભાવનાને જાગૃત કરવા સાથે સાથે વૈશ્વિક સ્તરે ભારતની ઓળખને પ્રોત્સાહન આપવામાં પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદીની ભૂમિકા પર પ્રકાશ પાડ્યો હતો. આપણી સંસ્કૃતિ સંયુક્ત કૌટુંબિક મૂલ્યો અને સામાજિક એકતા પર ભાર મૂકે છે, જેનું મુખ્ય પ્રધાન શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલના માર્ગદર્શન હેઠળ ગુજરાતમાં અસરકારક રીતે સંવર્ધન કરવામાં આવી રહ્યું છે.

 

 

 

 

ડ્રગ વિરોધી ઝુંબેશ વિશે બોલતા શ્રી સંઘવીએ ઉમેર્યું હતું કે છેલ્લા બે વર્ષમાં રાજ્યના પોલીસ વિભાગે હજારો યુવાનોને નશાની ચુંગાલમાંથી મુક્ત કરવા માટે અથાક મહેનત કરી છે. તેમણે જણાવ્યું કે કાઉન્સેલિંગ અને કાયદાકીય પગલાંના સંયોજને ઘણા પરિવારોને બચાવવા અને તેમને વિખૂટા પડતા અટકાવવામાં મહત્ત્વની ભૂમિકા ભજવી છે.

 

 

 

 

શ્રી સંઘવીએ એમ પણ કહ્યું કે સામાજિક પ્રદૂષણ સામેની લડાઈ એ એકમાત્ર સરકારની જવાબદારી નથી પરંતુ સમગ્ર સમાજનો સામૂહિક પ્રયાસ છે. તેમણે માતા-પિતાને અપીલ કરી હતી કે, તેઓ તેમના બાળકોને માત્ર ભૌતિક સુખ-સુવિધાઓ અને મોંઘી વસ્તુઓ જ આપવાના મહત્વ પર પ્રકાશ પાડતા નથી, પરંતુ સાંસ્કૃતિક મૂલ્યોના શિક્ષણ દ્વારા તેમનામાં ફરજની ભાવના પણ જગાવે છે. તેમણે આશા વ્યક્ત કરી હતી કે સાંસ્કૃતિક યોદ્ધા પુરસ્કાર અન્ય લોકોને સંસ્કૃતિ અને પરંપરાઓને સક્રિયપણે પ્રોત્સાહન આપવા માટે પ્રેરણા આપશે.

આજના સમારોહ દરમિયાન, પ્રતિષ્ઠિત મહેમાનોમાં કેન્દ્રીય માહિતી કમિશ્નર શ્રી ઉદય માહુરકર, ધારાસભ્ય શ્રી કૌશિક જૈન, શ્રી બાબુસિંહ જાદવ, અમદાવાદ શહેરના મેયર શ્રીમતી શ્રીમતી પણ સામેલ હતા. પ્રતિભા જૈન, પ્રસિદ્ધ આધ્યાત્મિક ગુરુ શ્રી પરમાત્માનંદજી, યુવા અને સાંસ્કૃતિક વિકાસ વિભાગના સચિવ શ્રી અશ્વિની કુમાર અને નાયબ સચિવ શ્રી કે.એસ. વસાવા, નાગરિકોની નોંધપાત્ર ભેગી સાથે.