મહાન વૈજ્ઞાનિક અને પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડૉ.એપીજે અબ્દુલ કલામની સ્મૃતિમાં લેબ એકેડેમિયા રિસર્ચ એન્ડ પબ્લિકેશન્સ દ્વારા ભવ્ય સાહિત્ય સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું.

ડૉ. એપીજે અબ્દુલ કલામ દ્વારા શીખવવામાં આવેલ મૂલ્યો અને તેમના દ્વારા આપવામાં આવેલ માર્ગદર્શન

 

 

 

 

ડૉ. બુશરા તુફૈલ, જર્નાલિઝમ એન્ડ માસ કમ્યુનિકેશન વિભાગના વડા, નેશનલ પીજી કૉલેજ અને સુશ્રી શુભ્રા ચતુર્વેદી, પ્રખ્યાત શિક્ષણવિદ, લેખક અને પ્રયાગરાજની ટી ટ્રાઉન્સ ઇન્સ્ટિટ્યૂટના ડિરેક્ટર.*

 

 

 

 

દર વર્ષની જેમ આ વર્ષે પણ મહાન વૈજ્ઞાનિક અને પૂર્વ રાષ્ટ્રપતિ ડૉ. એપીજે અબ્દુલ કલામની જન્મજયંતિ નિમિત્તે લેબ એકેડેમિયા પબ્લિકેશન્સ દ્વારા હજરતગંજના સ્થાનિક બેન્ક્વેટ હોલમાં સાંજે 4 વાગ્યે એક ભવ્ય સાહિત્ય સંમેલનનું આયોજન કરવામાં આવ્યું છે. આ સાહિત્યિક પરિસંવાદ ડૉ. એ.પી.જે. અબ્દુલ કલામને શ્રદ્ધાંજલિ આપવા અને તેમના આદર્શો અને સિદ્ધાંતોને અનુસરીને, સાહિત્ય અને કલા દ્વારા સકારાત્મક માર્ગ અપનાવવાની અને જીવનમાં એકસાથે પ્રગતિ કરવાની ભાવના કેળવવા માટે આ સાહિત્યિક પરિસંવાદનું આયોજન કરવામાં આવ્યું હતું. તે લોકો સુધી પહોંચવાના ઉદ્દેશ્યથી કરવામાં આવ્યું હતું. . લેબ એકેડેમિયાના ડાયરેક્ટર નાઝ ફરહાએ જણાવ્યું હતું કે કલા અને સાહિત્યના આ ઉત્સવને “સંવાદ” નામ આપવામાં આવ્યું છે કારણ કે કાર્યક્રમનો ઉદ્દેશ્ય લોકો સાથે વાતચીત કરવાનો, તેમને પ્રેરણા આપવાનો અને કવિતાઓ અને વાર્તાઓ દ્વારા તેમની લાગણીઓને વ્યક્ત કરવાની તક આપવાનો છે. પ્રદાન કરવું પડશે.

 

 

 

આ પ્રસંગે લખનૌની નેશનલ પીજી કોલેજના પત્રકારત્વ અને જનસંચાર વિભાગના વડા ડૉ. બુશરા તુફૈલ અને પ્રયાગરાજની ટી ટ્રાઉન્સ સંસ્થાના જાણીતા શિક્ષણવિદ, લેખક અને નિર્દેશક સુશ્રી શુભ્રા ચતુર્વેદી મુખ્ય અતિથિ તરીકે હાજર રહ્યા હતા. . ડૉ. બુશરા તુફૈલ અને શુભ્રા ચતુર્વેદીએ ડૉ. એ.પી.જે. અબ્દુલ કલામને યાદ કરતાં યુવાનોને તેમના દ્વારા આપવામાં આવેલા મૂલ્યોને તેમના જીવનમાં આત્મસાત કરવાની સલાહ પણ આપી હતી. આ સાથે રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય ખ્યાતિપ્રાપ્ત કવિઓ ડો. ઇર્શાદ રાહી અને પંકજ પ્રસુનના કાવ્ય પઠનને શ્રોતાઓએ ખૂબ જ વધાવી લીધા હતા. કર્નલ સંજય ત્રિપાઠી, ફરાહ સરોશ (સ્થાપક, નર્ચર લાઈફ), સુપ્રીત બાલી, અર્શી અલ્વી, શહનાઝ ઝૈદી અને ઈરમ ગિયાસ કિડવાઈ જેવા વિદ્વાનો અને પ્રતિભાશાળી વ્યક્તિઓ, જેઓ કાર્યક્રમમાં મુખ્ય વક્તા તરીકે હાજર હતા, તેઓએ આધ્યાત્મિકતા, માનસિક સ્વાસ્થ્ય, સંચાર પર વક્તવ્ય આપ્યું હતું. કૌશલ્ય, સાહિત્યનું મહત્વ. આરોગ્ય અને સકારાત્મક જીવનશૈલી જેવા વિષયો પર પ્રવચનો આપ્યા. તમામ પ્રવચનોમાં શ્રોતાઓએ ઉત્સાહપૂર્વક ભાગ લીધો હતો. જ્યાં એક તરફ ડો. ઇર્શાદ રાહી, પંકજ પ્રસુન અને અર્શી અલ્વી જેવા પ્રખ્યાત કવિઓએ કાર્યક્રમમાં આકર્ષણ જમાવ્યું તો બીજી તરફ નવા લેખકો અને કવિઓએ પણ પોતાની પ્રતિભા બતાવી. તમામ મહેમાનો અને સહભાગીઓને સ્મૃતિ ચિન્હ અને પ્રમાણપત્ર આપી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. વર્ષા અરોરાએ કાર્યક્રમનું સંચાલન કર્યું હતું.