પુરુષોએ સિંગાપોરને હરાવ્યું અને બ્રોન્ઝની ખાતરી આપી

એ. શરથ કમલના નેતૃત્વમાં ભારતના પુરુષ પેડલરોએ આજે કોરિયાના પ્યોંગચાંગ ખાતે 26મી ITTF-એશિયન ટેબલ ટેનિસ ચેમ્પિયનશિપના સેમિફાઇનલ અને મેડલ ઝોનમાં પ્રવેશવા માટે સિંગાપોરને 3-0થી હરાવી દીધું હતું.

 

ટીમ ચેમ્પિયનશિપમાં ભારતની અત્યાર સુધીની ત્રીજી સેમિફાઇનલ એન્ટ્રી હતી.

 

પરંતુ અંતિમ સ્કોરલાઈન હોવા છતાં ક્વાર્ટર ફાઈનલનો પ્રથમ રબર સરળ ન હતો. પ્રથમ અને બીજા રબર્સમાં થોડો સંઘર્ષ કર્યા પછી, ભારતે સિંગાપોરિયનો પર ક્લોઝ આઉટ કરવા માટે સારું પ્રદર્શન કર્યું.

 

શરથે 17 વર્ષીય આઇઝેક ક્વિક સામે શાનદાર શરૂઆત કરી હતી. પરંતુ ટીનેજરે આગામી ગેમમાં સ્કોર બરાબરી કરી લીધી હતી. તેમ છતાં, વિશ્વના ક્રમાંક 63 પાસે ભારતીય પીઢ સૈનિકની યુક્તિઓનો કોઈ જવાબ નહોતો અને તેણે લીડ સ્વીકારી લીધી. પરંતુ આગળ, યુવા ખેલાડીએ ટેબલ પર તેની કુશળતા બતાવી અને શાર્થ 9-6થી આગળ હોવા છતાં સમાનતા પુનઃસ્થાપિત કરી.

 

વિશ્વના 105 ક્રમાંકનો શરથ નિર્ણાયક પાંચમા સ્થાને પરેશાનીમાં હતો કારણ કે સિંગાપોરનો છોકરો પ્રથમ ટાઈ સીલ કરવા માટે બે પોઈન્ટ (9-6) દૂર હતો. જો કે, શરથ તેના તમામ અનુભવને ટેબલ પર લાવ્યો અને 10-9થી ઉપર ગયો, પરંતુ લડાઈ પૂરી થઈ ન હતી. આખરે, તેનો અંત આવ્યો જ્યારે શરથે તેને ત્રીજા મેચ પોઇન્ટ પર કબજે કરીને ભારતને 1-0 (11-1, 10-12, 11-8, 11-13, 14-12)થી આગળ કર્યું.

 

“ચોથામાં, તે (આઇઝેક) સારી રીતે પાછો ફર્યો. પરંતુ મારી રમત પર મજબૂત પકડ હતી. પાંચમામાં, જોકે, હું આખામાં પાછળ રહ્યો. તે સારું હતું કે આખરે હું જીતી ગયો,” શરથે કહ્યું.

 

યુવા પ્રતિભા વિશે બોલતા શરથે કહ્યું કે તે તાજેતરમાં સિંગાપોર સ્મેશમાં સિંગાપોરિયન સામે હારી ગયો હતો. “તે એક સારી સંભાવના છે. મેં તેને CWGમાં હરાવ્યો, પરંતુ તે સિંગાપોરમાં શાનદાર હતો અને હું તેની સામે 0-3થી નીચે ગયો. તે એક સારી સહેલગાહ હતી, અને ટીમ મીટિંગમાં, અમે આયોજન કર્યું હતું કે હું પ્રથમ રબર રમીશ,” તેણે કહ્યું.

 

સાથિયાન (વિશ્વ નંબર 102) કોએન યૂ એન પેંગ સામે 2-0થી આગળ છે. પરંતુ સિંગાપોરે વિસ્તૃત ત્રીજી ગેમમાં થોડી લડત આપી, જે સાથિયાને 11-6, 11-8, 12-10થી જીતી લીધી. વિશ્વમાં ટોચના ક્રમાંકિત ભારતીય હરમીતે 61માં નંબરે ક્લેરેન્સ ચ્યુ ઝે યુ પર પ્રભુત્વ જમાવતા પહેલા પોતાનો સમય લીધો કારણ કે ભારતીયે કાર્ય પૂર્ણ કર્યું. હરમીતે 11-9, 11-4, 11-6થી જીત મેળવી હતી.

 

ભારતીય પુરુષો બુધવારે સેમિફાઇનલમાં બીજા ક્રમાંકિત ચાઇનીઝ તાઇપેઇ સાથે ટકરાશે. તાઈપેઈએ ઈરાનને 3-2થી હરાવ્યું.

ભારતીય મહિલા ક્વાર્ટર ફાઇનલમાં જાપાન સામે 0-3થી પરાજય પામી હતી. મીમા ઇતોએ આહિકા મુખર્જીને 11-7, 15-13, 11-8થી, મનિકા બત્રાએ હિના હયાતા સામે 7-11, 9-11, 11-9, 3-11થી અને મિયુ હિરાનોએ સુતીર્થ મુખર્જીને 11-7, 4થી પરાજય આપ્યો -11, 6-11,5-11.

 

ભારતીય મહિલા સિંગાપોર સામે આગામી પાંચમા સ્થાનની મેચ રમશે.