મુખ્યમંત્રીએ વાપી ખાતે આર.કે.દેસાઈ ગ્રૂપ ઓફ કોલેજના વાણિજ્ય મહાવિદ્યાલય ભવનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું

ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે જણાવ્યું છે કે, ઉદ્યોગની સાથે સાથે વાપીએ શિક્ષણ ક્ષેત્રે પણ પ્રગતિ કરી છે. પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના દૂરંદેશી નેતૃત્વ હેઠળ અને તેમના “સૌનો સાથ, સૌનો વિકાસ, સૌનો વિશ્વાસ અને સૌનો પ્રયાસ”ના મંત્રને અનુસરીને ગુજરાત વિકસિત રાજ્ય તરીકે ઉભરી રહ્યું છે. વાઈબ્રન્ટ ગ્લોબલ સમિટ જેવી પહેલો અને સરકારની ઉદ્યોગ પ્રોત્સાહન નીતિઓના પરિણામે ગુજરાતે ઔદ્યોગિક વૃદ્ધિ હાંસલ કરી છે.

 

મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે આજે આર.કે.ના વાણિજ્ય મહાવિદ્યાલય ભવનનું ઉદ્ઘાટન કર્યું. દેસાઈ ગૃપ ઓફ કોલેજીસ રૂ.ના ખર્ચે બાંધવામાં આવેલ. વાપીમાં 4.50 કરોડ અને સભાને પણ સંબોધિત કરી હતી.

 

મુખ્યમંત્રીએ વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદીના માર્ગદર્શન હેઠળ ભારતનું સૌપ્રથમ અમૃત કાલનું બજેટ રજૂ કરવામાં આવ્યું છે. આ અમૃત બજેટમાં નવા ભારતના નિર્માણ માટે યુવા શક્તિના વિકાસને પ્રાથમિકતા આપવામાં આવી છે. આ બજેટ દ્વારા વડાપ્રધાનનો ઉદ્દેશ્ય યુવાનોને શિક્ષિત અને પ્રશિક્ષિત કરીને યુવા શક્તિની મદદથી વિકસિત ભારત, આત્મનિર્ભર ભારત બનાવવાનો છે.

 

મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે, શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના દૂરંદેશી નેતૃત્વના કારણે વલસાડ, દાહોદ, બનાસકાંઠા, રાજપીપળા અને ગોધરા સહિતના જંગલ વિસ્તારોમાં મેડિકલ કોલેજોની સ્થાપના કરવામાં આવી છે.

 

આદિવાસી યુવાનો ડોકટર, એન્જીનીયર અને પાયલોટ બની રહ્યા છે. વડાપ્રધાને દેશની સમગ્ર શિક્ષણ પ્રણાલીમાં પરિવર્તન લાવવા માટે નવી શિક્ષણ નીતિ લાગુ કરી છે, જેમાં પરંપરાગત શિક્ષણની સાથે સંશોધન અને નવીનતા પર વિશેષ ભાર આપવામાં આવ્યો છે. ઇનોવેશન પોલિસી 2.0 ના અમલીકરણે ગુજરાતના ઘણા યુવાનોને ઇનોવેશન અને સ્ટાર્ટઅપ તરફ વાળ્યા છે.

 

વડાપ્રધાને આઝાદીના આ અમૃત ઉત્સવમાં નવા સંકલ્પો સાથે દેશને ઉર્જાવાન કર્યો છે. મુખ્યમંત્રીશ્રીએ દરેકને વિકસીત ગુજરાતમાંથી શિક્ષિત ભારતનું લક્ષ્ય સાકાર કરવા અને શૈક્ષણિક સંસ્થાઓ દ્વારા ગુજરાતમાં જ્ઞાનની જ્યોત હંમેશા પ્રજવલિત રાખવા અપીલ કરી હતી.

 

તેમણે શ્રી રમણ દેસાઈની જન્મજયંતિ નિમિત્તે સમગ્ર કોલેજને અભિનંદન પાઠવ્યા હતા અને સંસ્થા આદિવાસી વિદ્યાર્થીઓના ઉત્થાન માટે પ્રતિબદ્ધ હોવાનો મત વ્યક્ત કર્યો હતો.

 

રાજ્યના નાણા, ઉર્જા અને પેટ્રોકેમિકલ્સ મંત્રી શ્રી કનુ દેસાઈએ જણાવ્યું હતું કે વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના કાર્યકાળ દરમિયાન સમગ્ર દેશમાં સતત વિકાસ થઈ રહ્યો છે. વાપીના નાગરિકોને મળતી સુવિધાઓમાં પણ વધારો થયો છે. રાજ્યના મુખ્યમંત્રી દ્વારા લોકહિતના નિર્ણયો સત્વરે લેવામાં આવી રહ્યા છે. હકારાત્મક અભિગમ પ્રત્યેની અનુકૂલનક્ષમતાને કારણે વાપીનો વિકાસ થઈ રહ્યો છે.

 

તેમણે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, વાપી નગરપાલિકા વિસ્તારમાં રૂ.ના ખર્ચે ડ્રેનેજ સિસ્ટમ બનાવવામાં આવી રહી છે. 30 કરોડ જે પાણી ભરાવાની સમસ્યા હલ કરશે. વાપીમાં જ મહેસૂલ અધિકારીની કચેરીની બાજુમાં પેટા જિલ્લા હોસ્પિટલ બનાવવામાં આવી રહી છે. ધરમપુર, પારડી અને ઉંબેરગાંવમાં કેબલિંગ હેઠળ કામ ચાલી રહ્યું છે જે સુનિશ્ચિત કરશે કે અવિરત વીજ પુરવઠો ઉપલબ્ધ રહેશે.. ઉમરસાડીમાં ફ્લોટિંગ જેટી બનાવવામાં આવી રહી છે. મુખ્યમંત્રી સામાન્ય લોકોના જીવનને સુધારવા માટે હંમેશા આતુર છે.

 

આ કાર્યક્રમમાં યુનિવર્સિટીના યુવા ઉત્સવમાં બોક્સિંગમાં ગોલ્ડ મેડલ વિજેતા દાસ મધુમિતા, વર્ષ 2022માં યુનિવર્સિટી કક્ષાએ બી.એડમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતનાર ભંડારી પલક, વર્ષ 2022માં યુનિવર્સિટી કક્ષાએ બી.એડમાં ગોલ્ડ મેડલ જીતનાર રુચિ મૈત્રાનો સમાવેશ થાય છે. 2021 અને પ્રોફેસર આર.કે. દેસાઈ કોલેજ ઓફ એજ્યુકેશન વાપી અને સાહિત્ય ક્ષેત્રે આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે ખ્યાતિ પામેલ. શ્રી જયંતિલાલ બી. બારિશને એવોર્ડથી સન્માનિત કરવામાં આવ્યા હતા. તેમજ પદ્મ ભૂષણ અને યુપીએલના ચેરમેન શ્રી રજ્જુ શ્રોફનું મુખ્યમંત્રી દ્વારા સન્માન કરવામાં આવ્યું હતું.

જિલ્લા પંચાયત પ્રમુખ અલકા શાહ, સાંસદ ડો.કે.સી.પટેલ, ધારાસભ્ય રમણલાલ પાટકર, કપરાડા ધારાસભ્ય શ્રી જીતુ ચૌધરી, વલસાડ ધારાસભ્ય શ્રી ભરત પટેલ, ધરમપુરના ધારાસભ્ય શ્રી અરવિંદ પટેલ, રાજ્યના અધિક મુખ્ય સચિવ શ્રી પંકજ જોષી, જિલ્લા એસોસિએશનના પ્રમુખ શ્રી હેમંત કંસારા, યુ.પી.એલ. વાઇસ ચેરમેન ચંદ્ર શ્રોફ અને મુક્તિધામ ચેરીટેબલ ટ્રસ્ટના ચેરમેન શ્રી એલ.એન.ગર્ગ ઉપસ્થિત રહ્યા હતા