સાયબર સુરક્ષા સહયોગને મજબૂત કરવા માટે નવી દિલ્હીમાં ક્વાડ સિનિયર સાયબર ગ્રૂપની બેઠક યોજાઈ

QUAD વરિષ્ઠ સાયબર ગ્રૂપ પ્રિન્સિપાલ, શ્રી માઈકલ પેઝુલો એઓ, ગૃહ વિભાગ, ઓસ્ટ્રેલિયાના સચિવ, લેફ્ટનન્ટ જનરલ રાજેશ પંત, ભારતના રાષ્ટ્રીય સાયબર સુરક્ષા સંયોજક, શ્રી મસાતાકા ઓકાનો, નાયબ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકાર જાપાન અને સુશ્રી એની ન્યુબર્ગર, યુનાઈટેડ સ્ટેટ્સ ઑફ અમેરિકાના ડેપ્યુટી ડેપ્યુટી સેક્રેટરી જનરલ રાષ્ટ્રીય સુરક્ષા સલાહકારે 30-31 જાન્યુઆરી 2023 ના રોજ નવી દિલ્હીમાં તેમના આંતર-એજન્સી પ્રતિનિધિમંડળ સાથે મુલાકાત કરી અને ક્ષેત્રમાં સહકાર અને અવરોધ વધારવા માટેના સામૂહિક દ્રષ્ટિકોણ પર ચર્ચા કરી. સાયબર સુરક્ષા.

 

 

 

 

 

સાયબર સુરક્ષા એ એક મુક્ત અને ખુલ્લા ઈન્ડો-પેસિફિક પ્રદેશ તરફ પ્રગતિને આગળ વધારવાના દૃષ્ટિકોણથી ક્વાડ નેતાઓ દ્વારા ઓળખવામાં આવેલા મુખ્ય પાસાઓમાંનું એક છે જે સમાવેશી અને મજબૂત છે. મીટિંગ દરમિયાન, સહભાગીઓએ ધમકીની ગુપ્ત માહિતી શેર કરવા, ડિજિટલી સક્ષમ ઉત્પાદનો અને સેવાઓ માટે સપ્લાય ચેઇનમાં સંભવિત જોખમોને ઓળખવા અને તેનું મૂલ્યાંકન કરવા અને ઇન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રના લાભ માટે વ્યાપક સોફ્ટવેર ડેવલપમેન્ટ ઇકોસિસ્ટમમાં સુધારો કરવા માટે પાયો નાખ્યો. કેવી રીતે અનુકૂલન કરવું તેની ચર્ચા કરી. સોફ્ટવેર સુરક્ષા જરૂરિયાતો માટે. આ જૂથે ઈન્ડો-પેસિફિક ક્ષેત્રમાં ક્વાડ સભ્યો અને ભાગીદારો માટે સાયબર સુરક્ષા ક્ષમતા નિર્માણ અંગે પણ ચર્ચા કરી હતી.

 

 

છેલ્લા બે દિવસોમાં, જૂથે ચર્ચા કરી હતી કે ક્વાડ સભ્યો સુરક્ષા માટે રાષ્ટ્રીય અને આંતરરાષ્ટ્રીય ક્ષમતાઓનું નિર્માણ કરતી વખતે આવી સાયબર ઘટનાઓને કેવી રીતે અટકાવી શકે છે અને તેનો જવાબ આપી શકે છે.