ભારતના ટોચના ન્યુટ્રિશનિસ્ટ અને ફિટનેસ નિષ્ણાતો નવા ટોક શો ફિટ ઈન્ડિયા સાથે નવા વર્ષ માટે ફિટનેસ પ્લાન બનાવવામાં નાગરિકોને મદદ કરવા માટે તૈયાર છે.

ફિટ ઈન્ડિયા મૂવમેન્ટ, યુવા બાબતો અને રમત મંત્રાલયનો મુખ્ય કાર્યક્રમ, નવા વર્ષમાં ‘ફિટ ઈન્ડિયા-સન્ડે ટોક્સ’ નામની એક વિશેષ ઓનલાઈન શ્રેણી શરૂ કરવા માટે તૈયાર છે. આ કાર્યક્રમ 8 જાન્યુઆરીથી 26 ફેબ્રુઆરી, 2023 સુધી Fit Indiaના અધિકૃત Instagram અને YouTube હેન્ડલ્સ પર દર રવિવારે સવારે 11 વાગ્યે, પ્રખ્યાત ફિટનેસ નિષ્ણાતો અને Fit India ચિહ્નો દ્વારા એક ઑનલાઇન ટોક શો છે. 8 વાટાઘાટોની પ્રથમ શ્રેણીને ફિટ ઈન્ડિયા સ્વસ્થ હિન્દુસ્તાન નામ આપવામાં આવ્યું છે.

 

 

 

 

વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીના વિઝનને ધ્યાનમાં રાખીને, એક ફિટ રાષ્ટ્ર બનાવવા માટે, ફિટ ઈન્ડિયા સન્ડે ટોક્સનો ઉદ્દેશ્ય તમામ વય જૂથો, ખાસ કરીને વરિષ્ઠ નાગરિકો વચ્ચે ફિટનેસ, સ્વસ્થ આહાર અને માનસિક સુખાકારીના મહત્વને પ્રોત્સાહન આપવાનો છે.

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

ફિટ ઈન્ડિયા હેલ્ધી હિન્દુસ્તાન પેનલમાં લ્યુક કોટિન્હો (લાઈફસ્ટાઈલ એક્સપર્ટ), રાયન ફર્નાન્ડો, હીના ભીમાણી (ન્યુટ્રિશનિસ્ટ) અને સંગ્રામ સિંઘ (રેસલર/મોટિવેશનલ સ્પીકર)નો સમાવેશ થાય છે. આ પહેલ વિશે વાત કરતાં સંગ્રામ સિંહે કહ્યું, “ફિટ ઈન્ડિયા હેલ્ધી હિન્દુસ્તાન પ્રોગ્રામ એ સરકારની પ્રશંસનીય પહેલ છે અને દરેક વ્યક્તિએ આ અભિયાનમાં જોડાઈને તેનો લાભ લેવો જોઈએ. મારા મતે, જીવનમાં સૌથી ધનિક અને સંપૂર્ણ વ્યક્તિ તે છે જેનું શરીર સ્વસ્થ છે. આ વાર્તાલાપ દ્વારા હું કેટલીક મૂળભૂત કુદરતી પદ્ધતિઓ શેર કરીશ જેને લોકો દરેક ઉંમરે ફિટ રહેવા માટે સરળતાથી અનુસરી શકે છે.”

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

વરિષ્ઠ નાગરિકો માટે ફિટ રહેવાનું મહત્વ વધુ છે જેથી તેઓ વય સંબંધિત રોગો સામે લડી શકે. આ વિશે વાત કરતાં હીના ભીમાણી કહે છે, “વૃદ્ધત્વ કુદરતી છે અને તેને રોકી શકાતું નથી. પરંતુ હા, યોગ્ય સ્વાસ્થ્ય વ્યૂહરચના સાથે, વ્યક્તિ લાંબુ, સ્વસ્થ અને સુખી જીવન જીવી શકે છે. ફિટ ઈન્ડિયા હેલ્ધી હિન્દુસ્તાનનો ઉદ્દેશ વરિષ્ઠ નાગરિકોને ટિપ્સ આપવાનો છે જેથી કરીને તેઓ સન્માન સાથે સ્વસ્થ જીવન જીવી શકે. જીવનશૈલીમાં નાના ફેરફારો મોટો ફરક લાવી શકે છે.”

 

 

 

 

ન્યુટ્રિશનિસ્ટ રાયન ફર્નાન્ડો, જેઓ તેમના સત્રમાં એકંદર સુખાકારીના અન્ય પાસાઓ ઉપરાંત, ફિટ રહેવા માટે યોગ્ય માત્રામાં ઊંઘ મેળવવાના મહત્વ વિશે વાત કરશે, કહે છે, “ફિટ ઈન્ડિયા ચળવળ સાથે, નાગરિકોને હવે વિવિધ આરોગ્યની ઍક્સેસ છે. -સંબંધિત સુવિધાઓ. સંસાધનો અને માર્ગદર્શન, જેણે તેમને તેમના સ્વાસ્થ્ય વિશે માહિતગાર નિર્ણયો લેવા સક્ષમ બનાવ્યા છે. ફિટ ઈન્ડિયા હેલ્ધી હિન્દુસ્તાન સિરીઝ એ યોગ્ય સલાહ સાથે નાગરિકોને વધુ સશક્ત બનાવવાનો પ્રયાસ છે.”

 

 

 

કાર્યક્રમનો એક ભાગ પણ હશે જ્યાં નિષ્ણાતો 2023 ને પોષક અનાજના આંતરરાષ્ટ્રીય વર્ષ તરીકે ઉજવવા માટે બાજરીના મહત્વ પર વાત કરશે.