એશિયાની પ્રતિષ્ઠિત 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ 2023નું આયોજન કરી ગુજરાત વર્લ્ડ હેરિટેજ મોટરિંગ ટુરિઝમ મેપ પર આવવા માટેસંપૂર્ણ રીતે સજ્જ છે

 

અમદાવાદ, 21 ડિસેમ્બર, 2022: મોટરિંગની ભાવનાની ઉજવણી કરતા, આ વર્ષે વડોદરામાં 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ 2023નું આયોજન થવા જઈ રહ્યું છે, જેનાથી વૈશ્વિક મોટરિંગ પ્રવાસન નકશા પર ગુજરાતનું નામ ઉંચુ થશે. કોન્કોર્સ 3 દિવસના મોટરિંગ એક્સ્ટ્રાવેગેન્ઝા સાથે વિતેલા વર્ષોની વિન્ટેજ અને ક્લાસિક,દુર્લભ અને ભવ્ય ઑટોમોબાઈલનું પ્રદર્શન કરશે, એટલે કે 6થી 8 જાન્યુઆરી 2023 દરમિયાન વડોદરાના શાહી લક્ષ્મી વિલાસ પેલેસમાં ગુજરાતના સમૃદ્ધ દિર્ઘકાલિક ઈતિહાસ અને સંસ્કૃતિને તેની તમામ ભવ્યતામાંરજૂ કરશે.

શ્રી મદન મોહન ગ્લોબલ મોટરિંગ ફેટરનિટીની અંદર એક પ્રસિદ્ધ વ્યક્તિ છે અને જીવનભર કાર સંગ્રાહક અને ઉત્સાહી રહ્યા છે. તેમણે ક્યારેય તેમના મોટર વાહન પ્રત્યેના આકર્ષણને ગુમાવા દીધું નથી, જે એક સંદર્ભમાં, વર્ષ 2000માં વાસ્તવિકતા બની હતી, જ્યારે તેમણે તેમની પ્રથમ વિન્ટેજ કાર ડોજ વિક્ટ્રી 6, 1928 (અગાઉ ખેત્રીના રાજા સાહેબની માલિકીની હતી) ખરીદી હતી. હવે, 22 વર્ષમાં, તેમની પાસે 328 વિન્ટેજ કાર, 43 જીપ અને 106 બાઈક સાથે ઘડિયાળો, ટાઈપરાઈટર અને અન્ય પ્રાચીન વસ્તુઓ છે. તેઓ વિવિધ ગ્લોબલ મોટરિંગ શોમાં જ્યુરી પેનલનો ભાગ રહ્યા છે, જેમાં માસ્ટરપીસ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ (જર્મની), કોન્કોર્સ ડી’એલેગન્સ સુઈસ (સ્વિટ્ઝરલેન્ડ), ઝાઉટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ (બેલ્જિયમ), હેમ્પટન કોર્ટ કોન્કોર્સ (યુકે), ટ્રમ્પ નેશનલ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ અને લા જોલા કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ (યુ.એસ.એ.)નો સમાવેશ થાય છે.

 

6ઠ્ઠી જાન્યુઆરીએ, એશિયાની સૌથી બહુપ્રતિક્ષીત અને ચર્ચિત ઓટોમોબાઈલ ઈવેન્ટમાં 200થી વધુ ઈન્ટરનેશનલ અને નેશનલ વિન્ટેજ એન્જિન, ઑટોમોટિવ ઉત્સાહીઓ, ભોજન અને મનોરંજન ઈવેન્ટના કરિશ્માનું ઉદ્ઘાટન કરશે. 7મી જાન્યુઆરીએ કાર પ્રત્યે ઉત્સાહીઓ અને શોખીનો માટે ડી-ડે હશે, કારણ કે જાણીતા આંતરરાષ્ટ્રીય નિર્ણાયકો દ્વારા ઓટોમોટિવ્સનો ચુકાદો આવશે. 8મી જાન્યુઆરી, ઇવેન્ટના છેલ્લા ધમાકા સાથે સમાપ્ત થશે, કારણ કે ગ્રાન્ડ એવોર્ડ સેરેમની અને બેસ્ટ ઓફ શો અને કેટેગરી એવોર્ડ્સ યોજાશે.

5મી જાન્યુઆરીએ, 75 વિન્ટેજ કારોને ભારતની સ્વતંત્રતાના 75 ગૌરવપૂર્ણ વર્ષની ઉજવણી કરવા માટે વડોદરાના ઐતિહાસિક લક્ષ્મી વિલાસ પેલેસ ખાતે ભવ્ય ફ્લેગ-ઑફ મળશે. ત્યારબાદ, આ ભવ્ય કારો વિશ્વની સૌથી ઊંચી અને સૌથી ભવ્ય પ્રતિમા સ્ટેચ્યુ ઑફ યુનિટી તરફ આઝાદીના અમૃત મહોત્સવની ઐતિહાસિક ઝુંબેશની યાદગાર બનાવવા માટે આગળ વધશે, જે તેને સૌથી વૈભવી શાહી અભિયાન બનાવે છે.

 

21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ 2023માં 200 વિન્ટેજ અને ક્લાસિક ભારતીય માર્ક્સ શામેલ થશે. કોન્કોર્સમાં 25 આંતરરાષ્ટ્રીય કાર, 120 વેટરન બાઇક અને મહારાજા કાર્સનું પ્રદર્શન કરવામાં આવી રહ્યું છે. યુએસએ, સ્વિટ્ઝરલેન્ડ, બેલ્જિયમ અને ફ્રાન્સની કાર પણ શ્રેષ્ઠ સ્પર્ધામાં જોડાઈ રહી છે. આ વર્ષની નિર્ણાયક પેનલમાં 35 આંતરરાષ્ટ્રીય નિર્ણાયકોનો સમાવેશ થાય છે, જેઓ પ્રખ્યાત મોટરિંગ અને ફેટરનિટીના નિષ્ણાતો છે અને કાર, બ્યુટી, ટેસ્ટ અને ડિઝાઇનના પારખુ તરીકે ન્યાય કરવા માટે વિશ્વભરમાંથી પ્રવાસ કરશે. મહારાજા કાર વિના કાર સંગ્રાહકોનો જમાવડો અધુરો છે, જે વિશ્વભરના સંગ્રાહકો માટે ભારતને ટોચના-સ્તરનું હેરિટેજ મોટરિંગ ડેસ્ટિનેશન બનાવે છે. ઑટોમોટિવ ઈતિહાસમાં મહારાજાઓ અને તેમની ભવ્ય મોટરિંગ કારનું આગવું સ્થાન છે, જે વિશ્વભરના મુલાકાતીઓને આકર્ષે છે.

મોટરિંગની ભાવનાને આ દુર્લભ સેલ્યુટ વિશ્વની કેટલીક શ્રેષ્ઠ અને સૌથી અવિશ્વસનીય અને દુર્લભ કારનું પ્રદર્શન કરશે, જેમાં1948 બેન્ટલી માર્કVI ડ્રોપહેડ કૂપ, 1932 લેન્સિયા એસ્ટુરા પિનિનફેરિના, 1930 કેડિલેક વી-16, 1938 આર્મસ્ટ્રોંગ 1938 આર્મસ્ટ્રોંગ સિડ્ડેલી 1928 ગાર્ડનર રોડસ્ટાર, 1911 નેપિયરવગેરે. વેટરન અને એડવર્ડિયન ક્લાસની દુર્લભ કાર જેમાં કોન્કોર્સમાં ભાગ લેતી સૌથી જૂની કાર 1902ની છે, યુદ્ધ પહેલાની અમેરિકન, યુદ્ધ પહેલાની યુરોપિયન, યુદ્ધ બાદની અમેરિકન, યુદ્ધ બાદની યુરોપિયન, ઘણી દુર્લભ રોલ્સ રોયસ અને બેન્ટલી વિન્ટેજ બ્યૂટીસ, પ્લેબોય કાર, બૉલિવૂડ, ટોલીવૂડ, મોલીવુડ અને ઘણી બધી સ્પેશિયલ કારનો સમાવેશ થાય છે.

ઉપરોક્ત ઉપરાંત, મોટરિંગ હેરિટેજના ઈતિહાસમાં પ્રથમ વખત, બરોડાના મહારાજા કાર્સ પણ 21ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ ખાતે પ્રદર્શિત કરવામાં આવી રહી છે.

કોન્કોર્સનું મુખ્ય આકર્ષણ 1948 બેન્ટલી માર્ક VI ડ્રોપહેડ કૂપ પર રહેશે, ખાસ કરીને વડોદરાના હર હાઈનેસ મહારાણી માટે બનાવેલી સિંગલ-ડિઝાઈનની કાર 1966માં ભારતમાંથી બહાર નીકળ્યા બાદ 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સની 10મી આવૃત્તિમાં ભવ્ય રીતે પ્રદર્શિત કરવામાં આવશે. વિન્ટેજ બ્યૂટી વિશ્વભરમાં ફરે છે અને અમેરિકા અને સ્પેનના પ્રખ્યાત સંગ્રાહકો દ્વારા શણગારવામાં આવેલા ગેરેજમાં બેઠી છે, પરંતુ 21 ગન સેલ્યુટ સફળતાપૂર્વક 2015માં ભારતીય ઑટોમોબાઈલ સન્માન અને ઈતિહાસ સાથે ઘરે પરત ફરી છે. બ્યૂટીનો સ્પાર્ક અને ચાર્મ પાછો લાવવો એ એકદમ શ્રમસાધ્ય હતું, કારણ કે તેની પુનઃસ્થાપના માટે તેના પાર્ટ્સ, અપહોલ્સ્ટરી અને તેના મૂળ પેઇન્ટનો શેડ પણ લંડનથી આયાત કરવો જરૂરી હતો. હવે, મહારાણીની કાર તે ગૌરવનો આનંદ માણશે, જેની તે વિતેલા વર્ષોમાં હકદાર હતી.

કોન્કોર્સનું આયોજન 21 ગન સેલ્યુટ હેરિટેજ એન્ડ કલ્ચરલ ટ્રસ્ટ દ્વારા ભારત સરકારના પ્રવાસન મંત્રાલયના સહયોગથી અને અતુલ્ય ભારત અભિયાનને પ્રોત્સાહન આપવા માટે ગુજરાત ટુરિઝમના મજબૂત સમર્થન સાથે કરવામાં આવ્યું છે! કોન્કોર્સમાં રહેનારો લક્ષ્મી વિલાસ મહેલ એ સૌથી પ્રભાવશાળી રાજ-યુગનો મહેલ છે અને અત્યાર સુધીનું નિર્મિત સૌથી મોટો ખાનગી ઘર છે, જે બકિંગહામ પેલેસના કદ કરતાં ચાર ગણી 500 એકરથી વધુ જમીનને આવરી લે છે. વડોદરા વર્તમાન અને ભૂતકાળ બંને યુગમાં ગુજરાતની ઉત્કૃષ્ટ કલાત્મક અને સ્થાપત્ય પ્રતિભાનું પ્રદર્શન કરે છે. વડોદરા વર્તમાન અને ભૂતકાળ બંને યુગમાં ગુજરાતની ઉત્કૃષ્ટ કલાત્મક અને સ્થાપત્ય પ્રતિભાનું પ્રદર્શન કરે છે. તેના મંદિરો અને ઐતિહાસિક રાજધાનીઓ માટે પ્રસિદ્ધ રાજ્યએ સદીઓ પહેલા કોતરવામાં અને ઘડવામાં આવેલી જટિલ કલાત્મકતાથી દર્શકોને હંમેશા આશ્ચર્યમાં મૂક્યા છે. આમ, ગુજરાતને પરફેક્ટ મોટરિંગ ટુરિઝમ ડેસ્ટિનેશન બનાવવામાં આવી રહ્યું છે, જ્યાં વિન્ટેજ સુંદરીઓની કલાત્મકતાની ભવ્ય ઉજવણી કરવામાં આવનાર છે. વૈશ્વિક પ્રવાસીઓમાં ભારત અને ગુજરાત પ્રત્યે રુચિ પેદા કરવા અને વિશ્વ-કક્ષાના હેરિટેજ અને મોટરિંગ પ્રવાસન સ્થળ તરીકે પોતાને સ્થાપિત કરવા માટે આ એક મોટું પગલું હશે. ઉપસ્થિત લોકોનું રોયલ હાઉસ ઑફ બરોડા તરફથી શાહી સ્વાગત કરવામાં આવશે, જે દેશભક્તિ, આશ્રય, પરંપરા અને ગુજરાતી સંસ્કૃતિથી છલકાયેલો લાંબો અને સચિત્ર ઇતિહાસ ધરાવે છે.

21 ગન સેલ્યુટ હેરિટેજ એન્ડ કલ્ચરલ ટ્રસ્ટના ચેરમેન અને મેનેજિંગ ટ્રસ્ટી શ્રી મદન મોહને જણાવ્યું, “ભારતીય વારસાની અન્ય વધુ એક ભવ્ય ઉજવણી વિશ્વભરમાંથી 200થી વધુ ફીચર્ડ માર્ક્સ સાથે 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સની 10મી આવૃત્તિ ઇતિહાસમાં એક વિશિષ્ટ હેરિટેજ મોટરિંગ ફિયેસ્ટા તરીકે નોંધાશે.વિન્ટેજ કાર અને ભારતીય વારસો એ વિતેલા યુગની આકર્ષક કારોની પસંદગી સાથે વિજયી સંયોજન છે. જે હવે વૈશ્વિક સ્તરે પ્રસિદ્ધ છે – ધ 21 ગન સેલ્યુટ ઇન્ટરનેશનલ કોન્કોર્સ ડી’ એલિગન્સનો વિકાસ જોવો એ એક સંપૂર્ણ સન્માનની વાત છે. આ શોએ ઝડપી વૃદ્ધિ દર્શાવી છે અને હેરિટેજ મોટરિંગ ફેટરનિટી તરીકે યજમાન ગંતવ્ય ભારતની છબીને નવી ઊંચાઈઓ પર પહોંચાડવાની ક્ષમતા ધરાવે છે, પરંતુ આંતરરાષ્ટ્રીય મહત્વ પણ વિકસાવ્યું છે. 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સનું આયોજન કે જે હવે ગુજરાતમાં વૈશ્વિક સ્તરે જાણીતી મોટરિંગ ઇવેન્ટ છે તે એક સંપૂર્ણ સન્માનની વાત છે, કારણ કે રાજ્ય વિતેલા વર્ષોના ઘણા મહાન નેતાઓ, કલાકારો અને આર્કિટેક્ટનું ઘર તરીકે જાણીતું છે, જેમની વાર્તાઓ અને કલા આજે પણ લાખો લોકોને પ્રેરણા આપે છે. અમે વિન્ટેજ બ્યૂટીસ માટે એટલી જ જ્વાળાને જીવંત રાખવાની ઈચ્છા ધરાવીએ છીએ.”

ઓટોમોટિવ ઉત્સાહી કલેક્ટર હોવાના નાતે શ્રી મદન મોહન ભારતના ઓટોમોટિવ વારસાને જાળવવા માટે ઉત્સાહી છે, અને 21 ગન સેલ્યુટ ઇન્ટરનેશનલ વિન્ટેજ કાર રેલી અને કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સનો ઉદ્દેશ્ય તેમને ભારતને વિશ્વ-કક્ષાનું મોટરિંગ ટુરિઝમ ડેસ્ટિનેશન બનાવવાના તેમના ધ્યેયને હાંસલ કરવામાં મદદ કરવાનો છે. તેઓ આ હેરિટેજ મોટરિંગ સાહસ પાછળનું પ્રેરક બળ છે, જે મોટરિંગના અસંખ્ય વારસા તેમજ ભારતના સમૃદ્ધ સાંસ્કૃતિક વારસાને વર્ણવે છે, જે ભારતમાં હેરિટેજ મોટરિંગમાં એક નવું પરિમાણ ઉમેરે છે.

તેઓ ભારતના ઑટોમોટિવ વારસાને જાળવવામાં દ્રઢપણે માને છે અને 21 ગન સેલ્યુટ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સનો ઉદ્દેશ્ય ભારતને વિશ્વ-સ્તરીય મોટરિંગ પ્રવાસન સ્થળ તરીકે સ્થાપિત કરવાના તેમના વિઝનને આગળ વધારવાનો છે. શ્રી મદન મોહન આ હેરિટેજ મોટરિંગ સાહસના કરોડરજ્જુ છે, જે મોટરિંગના અવર્ણિત વારસા અને ભારતના સમૃદ્ધ સાંસ્કૃતિક વારસાને વર્ણવે છે, જે ભારતમાં હેરિટેજ મોટરિંગમાં એક નવું પાસું ઉમેરે છે.

2011માં પોતાના પ્રથમ ઐતિહાસિક શો બાદથી, 21 ગન સેલ્યુટ ઇન્ટરનેશનલ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ ત્યારથી એક અગ્રણી અને માન્યતા પ્રાપ્ત પુરસ્કાર રહ્યો છે અને કોન્કોર્સ ઓટોમોબાઇલ ઇવેન્ટ કાર્સના અધિકૃત ઇતિહાસને સાચવવામાં અને પ્રદર્શિત કરવામાં મદદ કરે છે. આ શો ઝડપથી વિકસ્યો છે અને તે યજમાન દેશ, ભારતની છબીને હેરિટેજ મોટરિંગ ફેટરનિટી તરીકે નવી ઊંચાઈઓ પર લઈ જવાની ક્ષમતા ધરાવે છે, આ સાથે તેને આંતરરાષ્ટ્રીય મહત્વ પણ પ્રાપ્ત થયું છે. આ શોએ એક નહીં, પરંતુ બે પ્રતિષ્ઠિત ઈવેન્ટ્સના એવોર્ડ્સ જીત્યા છે, જેમાં ધ હિસ્ટોરિક મોટરિંગ એવોર્ડ્સ 2018, લંડન અને કોન્કોર્સને નેશનલ ટૂરિઝમ એવોર્ડ (2016-2017)માં ‘મોસ્ટ ઇનોવેટિવ એન્ડ ટૂરિઝમ પ્રોડક્ટ’ તરીકે નામ આપવામાં આવ્યું હતું, જે ભારત સરકારના પ્રવાસન મંત્રાલય અને ધ 2018 હિસ્ટોરિક મોટરિંગ એવોર્ડ્સ દ્વારા પ્રસ્તુત કરવામાં આવ્યા હતા.

સરકારી અધિકારીઓ, અમલદારો, 100થી વધુ રાજવી પરિવારના સભ્યો, ઑટોમોટિવ ઉત્સાહીઓ, આંતરરાષ્ટ્રીય અને રાષ્ટ્રીય વિંટેજ કારના સંગ્રાહકો 21 ગન સેલ્યુટ ઇન્ટરનેશનલ કોન્કોર્સ ડી’એલિગન્સ 2023માં ઉપસ્થિત રહેશે.