શ્રી અનુરાગ ઠાકુરે કાસી તમિલ સંગમમ ખાતે મૈત્રીપૂર્ણ ટેબલ ટેનિસ મેચનું ઉદ્ઘાટન કર્યું

કેન્દ્રીય માહિતી અને પ્રસારણ અને યુવા બાબતો અને રમતગમત મંત્રી શ્રી અનુરાગ ઠાકુરે કહ્યું કે ‘કાશી તમિલ સંગમમ’ કાર્યક્રમમાં સાહિત્ય, સંસ્કૃતિ અને રમતગમત અને અન્ય શૈલીઓ દ્વારા બંને સંસ્કૃતિઓ એક સાથે આવી રહી છે. તેમણે આઠ દિવસીય ‘કાશી તમિલ સંગમમ – સ્પોર્ટ્સ સમિટ’ના ભાગરૂપે આજે આયોજિત મૈત્રીપૂર્ણ ટેબલ ટેનિસ મેચનું ઉદ્ઘાટન કર્યું.

 

 

 

શ્રી અનુરાગ ઠાકુરે વારાણસીમાં સિગરા સ્ટેડિયમના અપગ્રેડેશનનું નિરીક્ષણ કર્યું અને સમીક્ષા કરી. તેમણે આ સ્ટેડિયમના અપગ્રેડેશનના કામમાં સુધારો કરવા માટે ઘણા ફેરફારોનો પ્રસ્તાવ મૂક્યો હતો. તેમણે વારાણસીમાં માહિતી અને પ્રસારણ મંત્રાલયના વિવિધ કાર્યાલયોમાં ઉપલબ્ધ કુલ જગ્યાનું પણ નિરીક્ષણ કર્યું. તેમણે કાશી વિશ્વનાથ મંદિરમાં જઈને પૂજા અર્ચના કરી હતી.

 

 

 

ઉપસ્થિત મહાનુભાવોને સંબોધતા શ્રી અનુરાગ ઠાકુરે જણાવ્યું હતું કે ‘કાશી તમિલ સંગમમ’ કાર્યક્રમમાં સાહિત્ય અને સંસ્કૃતિના વિવિધ કાર્યક્રમોનું આયોજન કરવામાં આવે છે અને આવી પહેલ પણ રમતગમત દ્વારા ઉત્તર અને દક્ષિણને જોડવા માટે કરવામાં આવી રહી છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે ઉત્તર અને દક્ષિણ વચ્ચેની કનેક્ટિવિટી આપણી પ્રાચીન પરંપરાઓને પ્રતિબિંબિત કરે છે જે હજારો વર્ષથી વધુ જૂની છે.

 

 

 

શ્રી ઠાકુરે કાશી તમિલ સંગમમની પહેલ માટે વડાપ્રધાનનો આભાર માન્યો હતો અને કહ્યું હતું કે આ ભવ્ય કાર્યક્રમ દ્વારા ‘એક ભારત શ્રેષ્ઠ ભારત’નું વિઝન સાકાર થઈ રહ્યું છે. તેમણે એમ પણ કહ્યું કે જે ઉત્સાહ આજે ખેલાડીઓમાં જોવા મળી રહ્યો છે તે જ જુસ્સો ઉત્તર પ્રદેશ અને તમિલનાડુની ભાગ લેનારી ટીમોના ખેલાડીઓમાં પણ જોવા મળી રહ્યો છે.

 

 

શ્રી ઠાકુરે એમ પણ કહ્યું કે તમિલનાડુના લોકોને માત્ર ‘કાશી વિશ્વનાથ’ની મુલાકાત લેવાની તક મળી રહી છે, પરંતુ તેઓ અહીંની કલા અને સંસ્કૃતિથી પણ પરિચિત થઈ રહ્યા છે, જે બધા માટે ખૂબ જ ગર્વની વાત છે. તેણે ઉત્તર પ્રદેશ અને તમિલનાડુના તમામ ખેલાડીઓ સાથે વાતચીત કરી.