જાણો ફિફા વર્લ્ડ કપ 2022માં ભારતનો સ્ટાર સ્પિનર અશ્વિન કઈ ટીમને કરશે સપોર્ટ

2022 ફિફા વર્લ્ડ કપ 20 નવેમ્બરથી શરૂ થવા જઈ રહ્યો છે. આ ટુર્નામેન્ટમાં દુનિયાભરની 32 શ્રેષ્ઠ ટીમો ભાગ લેવા જઈ રહી છે. 20 નવેમ્બરથી 18 ડિસેમ્બર સુધી ફૂટબોલની સૌથી મોટી એક્સ્ટ્રાવેગેન્ઝા રમાશે. જણાવી દઈએ કે આ વખતે કતારમાં ફીફા વર્લ્ડ કપ યોજાવા જઈ રહ્યો છે. હવે જ્યારે ફૂટબોલ વર્લ્ડ કપ શરૂ થવાનો છે ત્યારે ભારતીય ક્રિકેટર અશ્વિને તેની ફેવરિટ ટીમનું નામ જાહેર કર્યું છે, જેને તે આ વખતે વર્લ્ડ કપનો ખિતાબ જીતતા જોવા માંગે છે.

 

 

સ્પોર્ટ્સ 18 સાથે વાત કરતા અશ્વિને કહ્યું, ‘હું હંમેશાથી સ્પેનનો પ્રશંસક રહ્યો છું. મને ખબર નથી કે આ ટીમ આ વખતે કેવું પ્રદર્શન કરશે. પરંતુ હા, આ વખતે સ્પેન કેવું પ્રદર્શન કરે છે તે જોવા માટે આગળ જોઈ રહ્યા છીએ, અન્ય ફૂટબોલ ટીમોએ રમતનું સ્તર ઊંચું કર્યું છે અને છેલ્લો વર્લ્ડ કપ અદ્ભુત હતો. મને છેલ્લી વખત કાઈલીયન એમબાપ્પે જોવાનો આનંદ આવ્યો, તેથી હું ઘણા નવા સ્ટાર્સ જોવાની રાહ જોઈ રહ્યો છું. તો હા, હું ફીફા વર્લ્ડ કપ કતાર 2022 શરૂ થવાની આતુરતાથી રાહ જોઈ રહ્યો છું.

 

 

આ સાથે પ્રજ્ઞાન ઓઝાએ પણ ફિફા વર્લ્ડ કપ વિશે પોતાનો અભિપ્રાય વ્યક્ત કર્યો અને કહ્યું કે પોર્ટુગલની ટીમ તેની ફેવરિટ છે અને તે આ ટીમને ટાઈટલ જીતતી જોવા માંગે છે. તેણે સરળ રીતે કહ્યું, ‘હું પોર્ટુગલ વિરુદ્ધ ઉરુગ્વે મેચ જોવા જઈ રહ્યો છું, તેની પાછળનું એકમાત્ર કારણ ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો છે. એવું નથી કે હું તેનો મોટો પ્રશંસક છું, પરંતુ હું તેને લાઈવ રમતા જોવા માંગુ છું. આ સિવાય વર્લ્ડ કપમાં ડ્રીમ ટીમ વિશે પૂછવામાં આવેલા સવાલ પર ઓઝાએ કહ્યું, ‘જુઓ, હું ફૂટબોલ વધારે જોતો નથી, પરંતુ જો મારે પસંદ કરવાનું હોય તો તે મેસ્સી વિરુદ્ધ ક્રિસ્ટિયાનો રોનાલ્ડો હશે જે આર્જેન્ટિના વિરુદ્ધ પોર્ટુગલ હશે. ‘

 

 

ફૂટબોલ વર્લ્ડ કપ 2022ના જૂથો

 

 

ગ્રુપ A: કતાર, એક્વાડોર, સેનેગલ, નેધરલેન્ડ

 

 

ગ્રુપ બી: ઈંગ્લેન્ડ, ઈરાન, યુએસએ, વેલ્સ

 

 

ગ્રુપ સી: આર્જેન્ટિના, સાઉદી અરેબિયા, મેક્સિકો, પોલેન્ડ

 

 

ગ્રુપ ડી: ફ્રાન્સ, ઓસ્ટ્રેલિયા, ડેનમાર્ક, ટ્યુનિશિયા

 

 

ગ્રુપ-E: સ્પેન, કોસ્ટા રિકા, જર્મની, જાપાન

 

 

ગ્રુપ-એફ: બેલ્જિયમ, કેનેડા, મોરોક્કો, ક્રોએશિયા

 

ગ્રુપ જી: બ્રાઝિલ, સર્બિયા, સ્વિટ્ઝર્લેન્ડ, કેમરૂન

 

 

ગ્રુપ-એચ: પોર્ટુગલ, ઘાના, ઉરુગ્વે, રિપબ્લિક ઓફ કોરિયા