પ્રધાનમંત્રીએ કર્નલ (નિવૃત્ત) એચ.કે. સચદેવના પત્ની શ્રીમતી ઉમા સચદેવને મળ્યા

પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદી શ્રીમતી ઉમા સચદેવ સાથે મુલાકાત કરી રહ્યા છે. 90 વર્ષીય શ્રીમતી સચદેવે તેમના સ્વર્ગસ્થ પતિ કર્નલ (નિવૃત્ત) એચ.કે. સાથે વડાપ્રધાનનું અભિવાદન કર્યું. સચદેવ દ્વારા લખાયેલા ત્રણ પુસ્તકોની નકલો પ્રસ્તુત કરી.

 

ટ્વીટ્સની શ્રેણીમાં, વડા પ્રધાને કહ્યું;

 

“આજે મેં શ્રીમતી ઉમા સચદેવજી સાથે યાદગાર વાતચીત કરી. તેણી 90 વર્ષની છે અને અદભૂત ઉત્સાહ અને આશાવાદની ભાવનાથી ભરેલી છે. તેમના પતિ કર્નલ (નિવૃત્ત) એચ.કે. સચદેવ અત્યંત આદરણીય નિવૃત્ત લશ્કરી કર્મચારીઓ હતા. ઉમા જી જનરલ @વેદમાલિક1 જીના કાકી છે.”

 

“ઉમાજીએ મને મારા સ્વર્ગસ્થ પતિ દ્વારા લખેલા ત્રણ પુસ્તકોની નકલો આપી. તેમાંથી બે ગીતા સાથે સંબંધિત છે અને ‘બ્લડ એન્ડ ટિયર્સ’ નામનું ત્રીજું પુસ્તક કર્નલ (નિવૃત્ત) એચ.કે. સચદેવના અનુભવો અને તેમના જીવન પર તેની અસરનું હૃદયસ્પર્શી વર્ણન.

“અમે 14 ઓગસ્ટને વિભાજન વિભિષિકા સ્મારક દિવસ તરીકે મનાવવાના ભારતના નિર્ણયની ચર્ચા કરી, જે ભાગલાના પીડિતોને શ્રદ્ધાંજલિ છે જેમણે શરૂઆતથી પોતાનું જીવન ફરી શરૂ કર્યું અને રાષ્ટ્રીય પ્રગતિમાં યોગદાન આપ્યું. આવા લોકો માનવ દ્રઢતા અને ધૈર્યનું પ્રતિક છે.”