મુખ્યમંત્રીએ અમદાવાદના દસકરોઈ તાલુકાના રોપરા ગામમાંથી આ કાર્યક્રમમાં હાજરી આપી હતી.

અમદાવાદ જિલ્લાના રોપરા ગામના ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે વડા પ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદી દ્વારા નવી દિલ્હીથી 5G સેવાઓની શરૂઆત અને ભારતીય મોબાઈલ કોંગ્રેસની 6ઠ્ઠી આવૃત્તિના ઉદ્ઘાટન માટે વર્ચ્યુઅલ રીતે ભાગ લીધો હતો, જેનું પ્રદર્શન વડા પ્રધાન. મંત્રી.

 

વડાપ્રધાનના સંદેશનું નવી દિલ્હીથી જીવંત પ્રસારણ કરવામાં આવ્યું હતું અને દેશના અન્ય રાજ્યોની સાથે ગુજરાતમાં પણ શાળાના બાળકો સાથે વર્ચ્યુઅલ સંવાદનો કાર્યક્રમ યોજવામાં આવ્યો હતો.

 

રોપરા ગામની પ્રાથમિક શાળા, દસ્કરોઈ ખાતેથી વડાપ્રધાન દ્વારા 5G સેવાઓના લોકાર્પણમાં મુખ્યમંત્રીએ ભાગ લીધો હતો.

 

રોપરા સ્કૂલ ખાતે આયોજિત કાર્યક્રમમાં મુખ્યમંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે, ભારતમાં આજથી ડિજિટલ ક્રાંતિનો નવો અધ્યાય શરૂ થયો છે. 5Gની મદદથી ઔદ્યોગિક ક્ષેત્ર સહિત શિક્ષણ, પર્યાવરણ, આરોગ્ય જેવા ક્ષેત્રો સાથે સંબંધિત કોઈપણ કામ હવે ઝડપી અને સરળ બનશે.

 

એટલું જ નહીં, 5G ટેક્નોલોજીના આવવાથી માનવ જીવનના દરેક પાસામાં મોટા ફેરફારો જોવા મળશે.

 

મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે વધુમાં જણાવ્યું હતું કે, આજે વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્ર મોદીએ ટેલિકોમ માટે 5G ટેકનોલોજી રાષ્ટ્રને સમર્પિત કરી છે, જે ઉદ્યોગોમાં ઓટોમેશન વધારવાનો માર્ગ મોકળો કરશે.

 

5G ટેક્નોલોજીના ઉચ્ચ પ્રદર્શન અને ઉચ્ચ ઝડપને કારણે નવા ઉદ્યોગો પણ ખીલશે. તેમણે આશા વ્યક્ત કરી હતી કે રોજગાર અને તાલીમના નવા ક્ષેત્રોના ઉદભવ સાથે વિકાસના નવા રસ્તાઓ પણ ખુલશે.

 

મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે ઔદ્યોગિક પાસા ઉપરાંત આરોગ્ય ક્ષેત્રે 5G સેવાઓ જાહેર આરોગ્ય સુરક્ષા માળખાને વધુ વ્યાપક અને મજબૂત બનાવશે.

 

શિક્ષણ ક્ષેત્રે 5G ના ફાયદાઓ વિશે વિગતવાર જણાવતા મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે 5G ની મદદથી શિક્ષકો અને પ્રોફેસરો વિદ્યાર્થીઓને વર્ચ્યુઅલ રીતે ભણાવી શકશે. આ ઉપરાંત રાજ્ય સરકારના અનેક શૈક્ષણિક પ્રોજેક્ટ જેમ કે દીક્ષા, જી-શાલા, વિદ્યા સમીક્ષા કેન્દ્ર વધુ અસરકારક અને કાર્યક્ષમ બની શકે છે.

 

વડાપ્રધાન શ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદીના માર્ગદર્શન હેઠળ દેશમાં ડીજીટલ ઈકો સીસ્ટમ વિકસાવવામાં મળેલી સહાયનો ઉલ્લેખ કરતા મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે, વડાપ્રધાન દેશમાં આવનારી આ ટેલીકોમ ક્રાંતિના અગ્રદૂત છે.

 

મોબાઈલ ફોન-ઈન્ટરનેટ વડે હવે ઘણી સરકારી સેવાઓ આંગળીના ટેરવે ઉપલબ્ધ છે. ડિજિટલ ટ્રાન્ઝેક્શન, UPI, ઓનલાઈન બુકિંગ, ફૂડ ડિલિવરી એપ્સ, ઘણી મહત્વપૂર્ણ વસ્તુઓ ડિજિટલ ટેક્નોલોજીના કારણે શક્ય બની છે. જો આ પરિવર્તન 4G થી આવી શકે છે, તો 5G ટેક્નોલોજીના લોન્ચિંગના પ્રભાવશાળી અને દૂરગામી ફાયદાઓની કલ્પના કરો. તેણે સમજાવ્યું.

 

મુખ્યમંત્રીએ વિશ્વાસ વ્યક્ત કર્યો હતો કે, એક અંદાજ મુજબ, 5Gની શરૂઆત પછી દેશમાં ડેટાનો વપરાશ આગામી ત્રણ વર્ષમાં બમણો થઈ જશે. આ ટેક્નોલોજીના ફાયદાનો ઉલ્લેખ કરતાં મુખ્યમંત્રીએ કહ્યું કે, 5G અને ડ્રોનની મદદથી ખેડૂતો સરળતાથી જંતુનાશકોનો છંટકાવ કરી શકશે. મુખ્યમંત્રીએ જણાવ્યું હતું કે 5G ટેક્નોલોજી સાથે 6 જીબી પ્રતિ સેકન્ડની સ્પીડ સાથે ઇન્ટરનેટ હવે કુદરતી અને સસ્તી અવર્ણનીય કોમોડિટી બની જશે.

 

શ્રી ગુંજન દવે, જનરલ મેનેજર, DoT એ તેમના સ્વાગત પ્રવચનમાં 5G સેવાના ફાયદાઓ વિશે વિગતવાર જણાવ્યું. વડાપ્રધાને રોપરા પ્રાથમિક શાળાના આઠમા ધોરણમાં અભ્યાસ કરતા જૈમિની ઠાકોર અને હાર્દિક ઠાકોર સાથે વાતચીત કરી હતી.

આ પ્રસંગે દસક્રોઈના ધારાસભ્ય શ્રી બાબુ જમનાદાસ પટેલ, ભાજપ જિલ્લા પ્રમુખ શ્રી હર્ષદગીરી ગોસ્વામી, રિલાયન્સ ગ્રુપના શ્રી ધનરાજ નથવાણી, વિજ્ઞાન અને ટેકનોલોજી વિભાગના સચિવ શ્રી વિજય નેહરા, જિલ્લા કલેક્ટર શ્રી સંદીપ સાંગલે, જિલ્લા વિકાસ અધિકારી શ્રી અનિલ ધામેલીયા, વિદ્યાર્થીઓ અને શિક્ષકો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. હાજર હતા. હાજર.