મોટી સુવિધા/ RTOની 58 જેટલી સેવાઓ ઓનલાઈન થઈ ગઈ, આધાર કાર્ડ નહીં હોય તો પણ કામ થઈ જશે

સડક પરિવહન અને રાજમાર્ગ મંત્રાલયે લોકોને મોટી સુવિધા આપતા આરટીઓ સંબંધીઓ 58 સેવાઓ હવે સંપૂર્ણપણે ઓનલાઈન કરી દીધી છે. આ સર્વિસિઝની ખાસ વાત એ છે કે, આધાર નહીં હોવા પર પણ તેના માટે અરજી કરી શકાય છે. આ સર્વિસિઝમાં ડ્રાઈવિંગ લાયસન્સ, વ્હીકલ રજિસ્ટ્રેશન, વ્હીકલ રજિસ્ટ્રેશન ટ્રાંસફર જેવી કેટલીય સુવિધાઓ છે, જેનો આપ ઘરે બેઠા ઓનલાઈન લાભ લઈ શકશો.

 

મંત્રાલય દ્વારા શનિવારે જારી કરાયેલા એક નિવેદનમાં કહેવામાં આવ્યું છે કે હવે લોકો સરકારી ઓફિસમાં ગયા વગર કોન્ટેક્ટલેસ રીતે ઉપલબ્ધ 58 સેવાઓનો આસાનીથી લાભ લઈ શકશે, સાથે જ આનાથી તેમનો સમય અને વધતા બોજની બચત થશે. ઓફિસોના ધક્કા પણ ઓછા થઈ જશે.

 

MoRTH એ જારી કરી નોટિફિકેશન

 

જણાવી દઈએ કે માર્ગ પરિવહન મંત્રાલયની ઓનલાઈન સેવાઓની સંખ્યા 18 થી વધારીને 58 કરવામાં આવી છે. MoRTH એ 16 સપ્ટેમ્બર 2022 ના રોજ આ સંદર્ભમાં એક સૂચના બહાર પાડી છે, જેમાં જણાવવામાં આવ્યું છે કે મંત્રાલય નાગરિક કેન્દ્રિત સુવિધા અને સુધારાને વિસ્તૃત કરવાનો પ્રયાસ કરી રહ્યું છે. આવા સંપર્ક અને ઓનલાઈન સેવાઓ (RTO Online Services) વિના લોકોનો સમય ઘણો બચી જશે. આ સાથે પ્રાદેશિક વાહનવ્યવહાર કચેરી પર કામનું ભારણ પણ ઘટશે. આ સાથે કામની ગુણવત્તા પણ સારી રહેશે.

 

 

 

કઈ સેવાઓ ઓનલાઈન હશે

 

ઓનલાઈન સેવાઓ કે જેના માટે લોકો આધાર વેરીફાઈ કરી શકે છે તેમાં લર્નર લાયસન્સ, ડ્રાઈવીંગ લાયસન્સની કોપી અને ડ્રાઈવીંગ દર્શાવ્યા વગર ડ્રાઈવીંગ લાયસન્સનું નવીકરણ જેવી સેવાઓનો સમાવેશ થાય છે.

 

આધાર ન હોય તો પણ ચાલશે

 

મંત્રાલયે 16 સપ્ટેમ્બરે આ સંદર્ભમાં એક નોટિફિકેશન બહાર પાડ્યું હતું. આ નોટિફિકેશન મુજબ, જે વ્યક્તિ પાસે આધાર નથી તે અન્ય કોઈ ઓળખનો પુરાવો બતાવીને સીધી સેવાઓનો લાભ લઈ શકે છે. આનાથી લોકોને અન્ય ઓળખ કાર્ડ માટે અરજી કરવામાં કોઈ મુશ્કેલી નહીં પડે અને તેઓ કોઈપણ સેવા માટે સરળતાથી નોંધણી કરાવી શકશે.