Rohit Sharma Asia Cup: હાર બાદ પણ રોહિત શર્માનું મોટુ નિવેદન- વર્લ્ડકપ તો આ જ ટીમ રમશે

એશિયા કપ-2022માં ટીમ ઈન્ડિયા આ વખતે કેપ્ટન રોહિત શર્માના નેતૃત્વમાં મેદાનમાં હતી, પરંતુ અહીં પણ જીત મેળવી શકી ન હતી. સુપર-4માં સતત બે મેચ હાર્યા બાદ ભારત હવે એશિયા કપમાંથી બહાર થવાની અણી પર છે, આવી સ્થિતિમાં સવાલો ઉઠી રહ્યા છે કે શું આ ટીમ ઓસ્ટ્રેલિયામાં આવતા મહિને યોજાનારા ટી20 વર્લ્ડ કપ રમવા માટે તૈયાર છે? .

 

 

જો કે, સતત બે પરાજય બાદ પણ કેપ્ટન રોહિત શર્માએ સ્પષ્ટ કર્યું છે કે ચિંતા કરવાનું કોઈ કારણ નથી. વર્લ્ડ કપ માટે અમારી ટીમ લગભગ નક્કી છે અને આ વર્તમાન ખેલાડીઓના 90-95 ટકા હોઈ શકે છે, તેથી જે કેટલાક ફેરફારો થશે તે અંતિમ હોઈ શકે છે.

 

 

શ્રીલંકા સામેની હાર બાદ રોહિત શર્માએ પ્રેસ કોન્ફરન્સ કરી હતી. તેણે અહીં કહ્યું કે એશિયા કપ પછી અમારે ઓસ્ટ્રેલિયા અને દક્ષિણ આફ્રિકા સામે શ્રેણી રમવાની છે, જ્યાં સુધી ટી-20 વર્લ્ડ કપ માટેની ટીમની જાહેરાત ન થાય ત્યાં સુધી અમે ત્યાં ઘણા ખેલાડીઓને અજમાવીશું. જો કે વર્તમાન ટીમ વર્લ્ડ કપ રમવા માટે 90-95 ટકા સંપૂર્ણ રીતે તૈયાર છે, પરંતુ અમારે થોડા ફેરફાર કરવા પડશે.

 

 

કેપ્ટન રોહિત શર્માએ પ્રેસ કોન્ફરન્સમાં કહ્યું કે અમે ઘણી મેચ રમી રહ્યા છીએ, અમે સતત સારા પરિણામ પણ આપ્યા છે. આવી સ્થિતિમાં સતત બે મેચ હારવાથી ચિંતા કરવાની કોઈ વાત નથી અમે ડ્રેસિંગ રૂમનું સારું વાતાવરણ લઈ જઈએ છીએ. જીતો કે હાર, છોકરાઓનું મનોબળ નીચું ન હોવું જોઈએ. તે અમારું ધ્યાન રહે છે.

 

 

ભારત એશિયા કપમાંથી બહાર?

 

તમને જણાવી દઈએ કે ટીમ ઈન્ડિયાએ એશિયા કપની શરૂઆત સતત બે જીત સાથે કરી હતી. પ્રથમ મેચમાં પાકિસ્તાનને 5 વિકેટે હરાવ્યું, ત્યારબાદ હોંગકોંગને 40 રનથી હરાવ્યું. પરંતુ સુપર-4માં આવીને ટીમ ઈન્ડિયાના નસીબે છેતરપિંડી કરી અને સતત બે મેચ હારવી પડી.

 

 

સુપર-4ની પ્રથમ મેચમાં પાકિસ્તાને ભારતને 5 વિકેટથી હરાવ્યું હતું, ત્યારબાદ શ્રીલંકાએ પણ 6 વિકેટે હરાવ્યું હતું. આવી સ્થિતિમાં હવે ટીમ ઈન્ડિયા એશિયા કપમાંથી બહાર થવાની અણી પર છે, કોઈ ચમત્કાર જ ભારતને ફાઈનલમાં લઈ જઈ શકે છે.