જો તમારા ઘરના અલમારી પર અરીસો છે, તો જાણો તેના દોષ.

આપણે ઘણીવાર આપણા ઘરની સજાવટ પર ઘણું ધ્યાન આપીએ છીએ. ખાસ કરીને ઘરની મહિલાઓ ઘર માટે એવી વસ્તુઓ પસંદ કરે છે જે દેખાવમાં સુંદર હોય અને તેના ફાયદા પણ ઘણા હોય છે. આવી જ એક વસ્તુ છે કપડા. આપણા બધાના ઘરમાં ચોક્કસ કપડા હોય છે. જેમાં તમે તમારા ખાસ કપડાંથી લઈને ખાસ વસ્તુઓ રાખો છો. પછી તે અલમારી બંધ કરતી વખતે તે તેના પર લગાવેલા અરીસામાં પણ પોતાની જાતને જુએ છે.

 

આજકાલ ફેશનના જમાનામાં આવા છાજલીઓ આવી રહી છે, જેના દરવાજા બહારથી અરીસાવાળા હોય છે, પરંતુ વાસ્તુના નિયમો અનુસાર આ બિલકુલ યોગ્ય નથી. કારણ કે નિયમ મુજબ અલમારી રાખવાની દિશા દક્ષિણ કે પશ્ચિમ હોય છે. જ્યારે વાસ્તુ અનુસાર અરીસા માટે પૂર્વ કે ઉત્તર દિશા સારી માનવામાં આવે છે. તેથી જો અલમારીના દરવાજા પર અરીસો હોય તો તે યોગ્ય નથી.

તે નકારાત્મકતાનું પ્રતીક છે. આ તમારી નાણાકીય સ્થિતિને અસર કરે છે. ઘરમાં કાચનું અલમારી રાખવાથી તમારી આવક ઘટી શકે છે. તો હવે જો તમે કપડા ખરીદવા જાવ તો આ વાતનું ખાસ ધ્યાન રાખો.