અક્ષય સાથે ડેબ્યૂ સફળતાની સીડી? આ અભિનેત્રીઓએ અભિનેતા સાથે કારકિર્દીની શરૂ કરી

બોલિવૂડ સુપરસ્ટાર અક્ષય કુમારને ઈન્ડસ્ટ્રીમાં કામ કર્યાને 30 વર્ષથી વધુ સમય થઈ ગયો છે. તેણે અત્યાર સુધીમાં 100 થી વધુ ફિલ્મોમાં કામ કર્યું છે અને ઘણા એવોર્ડ જીત્યા છે. જો અક્ષય કુમારની ફિલ્મોના કલેક્શનની વાત કરીએ તો તેની લગભગ અડધી ફિલ્મો વ્યવસાયિક રીતે સફળ રહી છે.

 

 

 

 

 

આ જ કારણ છે કે એક્ટિંગની દુનિયામાં પ્રવેશી ચૂકેલી અભિનેત્રીઓ ઘણીવાર ખિલાડી કુમારની ફિલ્મોથી બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ કરવાનું પસંદ કરે છે અને આ માટે તેઓ ઉંમરના અંતરને પણ નજરઅંદાજ કરે છે. હાલમાં જ અક્ષય કુમાર કરતા 25 વર્ષ નાની માનુષી છિલ્લરે ‘સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ’થી બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. તે જ સમયે, 11 ઓગસ્ટે રિલીઝ થનારી ફિલ્મ ‘રક્ષા બંધન’થી ત્રણ અભિનેત્રીઓ શાહઝમીન કૌર, દીપિકા ખન્ના અને સ્મૃતિ શ્રીકાંત ફિલ્મ ઈન્ડસ્ટ્રીમાં પગ મુકવા જઈ રહી છે.

 

 

 

 

 

 

 

માનુષી છિલ્લર

 

અક્ષય કુમાર કરતા 25 વર્ષ નાની માનુષી છિલ્લરે તાજેતરમાં જ રિલીઝ થયેલી ફિલ્મ ‘સમ્રાટ પૃથ્વીરાજ’થી હિરોઈન તરીકે બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. જોકે આ ફિલ્મ ફ્લોપ સાબિત થઈ હતી. અહેવાલો અનુસાર, સમ્રાટ પૃથ્વીરાજે 19માં દિવસે 64.95 લાખ રૂપિયાનો બિઝનેસ કર્યો હતો, જે તેના 300 કરોડ રૂપિયાના કથિત બજેટ કરતાં ઘણો ઓછો છે. આ ફિલ્મે ભારતમાં લગભગ 75 કરોડ રૂપિયા અને વિશ્વભરમાં લગભગ 85-90 કરોડ રૂપિયાનું કલેક્શન કર્યું છે.

 

 

 

 

દિવ્યા ખોસલા કુમાર

 

અક્ષય કુમાર કરતા 20 વર્ષ નાની દિવ્યાએ 2004માં ફિલ્મ ‘અબ તુમ્હારે હવાલે વતન સાથી’થી બોલિવૂડમાં પોતાના કરિયરની શરૂઆત કરી હતી, પરંતુ ફિલ્મ બોક્સ ઓફિસ પર પીટાઈ ગઈ હતી. તે પછી તે કોઈ ફિલ્મમાં જોવા મળી નથી. દિવ્યાએ તાજેતરમાં જ ‘યારિયાં’થી દિગ્દર્શક તરીકે ડેબ્યુ કર્યું હતું. આ પછી, તેણે ‘સનમ રે’ અને ‘રોય’ સહિત ઘણી ફિલ્મો અને મ્યુઝિક વીડિયોમાં નિર્માતા અને નિર્દેશક તરીકે કામ કર્યું છે. જણાવી દઈએ કે અક્ષય કુમાર સાથે દિવ્યાની પહેલી ફિલ્મ ‘અબ તુમ્હારે હવાલે વતન સાથી’એ બોક્સ ઓફિસ પર માત્ર 11.56 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

 

 

 

 

મૌની રોય

 

અક્ષય કુમારથી 19 વર્ષ નાની મૌની રોયે 2018માં સ્પોર્ટ્સ ડ્રામા ફિલ્મ ‘ગોલ્ડ’ દ્વારા બોલિવૂડમાં દેખાવ કર્યો હતો. તેણે ફિલ્મમાં એટલો સારો અભિનય કર્યો હતો કે અક્ષય કુમારે પોતે ફિલ્મ પછી તેના વખાણ કર્યા હતા. જણાવી દઈએ કે 55 કરોડ રૂપિયાના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર 154.43 કરોડ રૂપિયાનો બિઝનેસ કર્યો હતો. જો મૌની રોયના આગામી પ્રોજેક્ટ્સની વાત કરીએ તો તે જલ્દી જ ફિલ્મ ‘બ્રહ્માસ્ત્ર’માં જોવા મળશે.

 

 

 

 

નરગીસ બઘેરી

 

પુણેની રહેવાસી નરગીસ બઘેરીએ અક્ષય કુમારની ફિલ્મ ‘ગરમ મસાલા’થી બોલિવૂડમાં એન્ટ્રી કરી હતી. જણાવી દઈએ કે નરગીસ અક્ષય કરતા 17 વર્ષ નાની છે. આ પછી તેણે 2007માં કોલીવુડ ફિલ્મ નાઈનથલ, 2008માં બોલિવૂડ ફિલ્મ સિસ્ટમઃ ધ ટ્રેડિશન, 2009માં મોર્નિંગ વોક અને 2010માં ફિલ્મ કુશ્તીમાં કામ કર્યું હતું. તે પછી તે કોઈ ફિલ્મમાં જોવા મળ્યો નહોતો.

 

 

 

 

નીતુ ચંદ્રા અને ડેઝી બોપન્ના

 

અક્ષય કુમારથી 16 વર્ષ નાની નીતુ ચંદ્રા અને 15 વર્ષ નાની ડેઝી બોપન્નાએ પણ ફિલ્મ ‘ગરમ મસાલા’ (2005) થી બોલિવૂડમાં ડેબ્યૂ કર્યું હતું. નીતુ ચંદ્રા છેલ્લે 2011માં આવેલી ફિલ્મ કુછ લવ જૈસામાં જોવા મળી હતી. તે જ સમયે, ડેઝી બોપન્નાને આગામી પ્રોજેક્ટ શોધવામાં બે વર્ષ લાગ્યાં. તેમનો આગામી પ્રોજેક્ટ ‘યુનાઈટેડ સિક્સ’ના રૂપમાં આવ્યો જે બોક્સ-ઓફિસ પર સરેરાશ રહ્યો. ડેઝી બોલિવૂડમાં પોતાની ઓળખ બનાવી શકી નથી. તેણીએ કમલ હાસન, રવિ તેજા અને ગણેશ જેવા અગ્રણી સ્ટાર્સ સાથે તમિલ અને તેલુગુ ફિલ્મમાં પણ અભિનય કર્યો હતો.

 

 

 

 

પ્રિયંકા ચોપરા

 

આંતરરાષ્ટ્રીય સ્તરે પોતાની ઓળખ બનાવનાર પ્રિયંકા ચોપરાએ જ્યારે બોલિવૂડમાં પોતાની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી ત્યારે તે માત્ર 21 વર્ષની હતી. મિસ વર્લ્ડ 2000 વર્ષ 2003માં અક્ષય કુમાર સાથે ફિલ્મ ‘અંદાઝ’માં પોતાનાથી 15 વર્ષ મોટા હતા. આઠ કરોડના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મે બોક્સ ઓફિસ પર 15.93 કરોડ રૂપિયાની કમાણી કરી હતી.

 

 

 

 

ત્રિશા કૃષ્ણન

 

સાઉથ અભિનેત્રી ત્રિશા કૃષ્ણને પોતાનાથી 15 વર્ષ મોટા અક્ષય કુમારની સામે ફિલ્મ ‘ખટ્ટા મીઠા’ (2010) થી બોલિવૂડમાં પ્રવેશ કર્યો હતો. 35 કરોડના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મે 38.67 કરોડનો બિઝનેસ કર્યો હતો. આ ફિલ્મ પછી ત્રિશા બોલિવૂડની કોઈ ફિલ્મમાં જોવા મળી નથી.

 

 

 

 

બિપાશા બાસુ

 

બિપાશા બાસુએ 2001માં અક્ષય કુમારની સામે ફિલ્મ ‘અજનબી’થી ડેબ્યૂ કર્યું હતું. 17 કરોડના બજેટમાં બનેલી આ ફિલ્મે 17.05 કરોડનું કલેક્શન કર્યું હતું. બિપાશા હાલમાં ફિલ્મોથી દૂર છે. પરંતુ, તેણે ઘણી હિટ ફિલ્મો આપી. તે છેલ્લે 2015માં આવેલી ફિલ્મ અલોનમાં જોવા મળ્યો હતો. આ સિવાય તેણે રાઝ, ધૂમ 2, રેસ, જિસ્મ વગેરે ફિલ્મોમાં પણ કામ કર્યું છે.

 

 

 

ઘણી અભિનેત્રીઓ ફિલ્મોમાંથી ગાયબ છે

 

અક્ષય કુમાર સાથે ડેબ્યુ કરનારી 11 અભિનેત્રીઓમાંથી સાત આ દિવસોમાં ફિલ્મોથી દૂર છે. ત્રણ અભિનેત્રીઓ પ્રિયંકા ચોપરા, મૌની રોય અને દિવ્યા ખોસલા હજુ પણ બોલિવૂડમાં કામ કરી રહી છે. તે જ સમયે, માનુષી છિલ્લરે તેની કારકિર્દીની શરૂઆત કરી છે.