ગુજના મુખ્યમંત્રીએ રૂ.ના પાણી પુરવઠાના કામોને મંજૂરી આપી 3 ટાઉન અને 1 મ્યુનિસિપલ કોર્પોરેશનમાં એક જ દિવસમાં 25.79 કરોડ

રાજ્યના નગરો અને શહેરોમાં નાગરિકોને પૂરતું પીવાનું પાણી પૂરું પાડવાની પ્રતિબદ્ધતા સાથે ગુજરાતના મુખ્ય પ્રધાન શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલે રૂ.ના વિવિધ પાણી પુરવઠાના કામોને સૈદ્ધાંતિક મંજૂરી આપી ભાવનગર મહાનગરપાલિકા માટે પણ અમરેલી અને માળીયા મિયાણા નગરપાલિકા માટે 25.79 કરોડ.

 

મુખ્યમંત્રીએ ગુજરાત શહેરી વિકાસ મિશન દ્વારા રજૂ કરાયેલ રૂ. સ્વર્ણિમ જયંતિ મુખ્યમંત્રી શહેરી વિકાસ યોજના (SJMMSVY) હેઠળ ભાવનગર મહાનગરપાલિકા માટે 14.51 કરોડ. આ દરખાસ્ત મંજૂર થતાં ભાવનગર મહાનગરપાલિકા પાણી પુરવઠા યોજનાની વિતરણ વ્યવસ્થા માટે તમામ ડીઆઈ પાઈપલાઈન સાથે કામ કરશે.

 

જેના પરિણામે ભાવનગર મહાનગરપાલિકાના અધેવાડા ગામ વિસ્તારમાં નવા સમાવિષ્ટ 25 હજારની વસ્તીને ફાયદો થશે. આ ઉપરાંત મુખ્યમંત્રીએ રૂ. અમરેલી નગરપાલિકાની પાણી પુરવઠા યોજનાના કામો માટે 7.26 કરોડ અને રૂ. માળીયા-મિયાણા નગરપાલિકાના 4.02 કરોડ ગુજરાત શહેરી વિકાસ મિશન દ્વારા સુપરત કરાયા.

 

વર્ષ 2052 દરમિયાન આ બંને નગરપાલિકા વિસ્તારની અંદાજિત વસ્તીને ધ્યાને લઈ આ પાણી પુરવઠા યોજનાના કામો મંજૂર કરવામાં આવ્યા છે. હાલ માળીયા-મિયાણા નગરપાલિકા દ્વારા નર્મદા પાઈપલાઈનમાંથી 2.23 MLD અને અમરેલીને 26 MLD પાણી પુરવઠો પુરો પાડવામાં આવે છે.

આ બે નગરપાલિકાઓ માટે મુખ્યમંત્રી શ્રી ભૂપેન્દ્ર પટેલ દ્વારા મંજૂર કરાયેલ સૂચિત યોજનાના મુખ્ય ઘટકોમાં વિતરણ વ્યવસ્થા, કમ્પાઉન્ડ વોલ, વિતરણ નેટવર્ક પીવીસી, ઉંચી ટાંકી, સમ્પ, પંપ હાઉસ, રાઈઝિંગ મેઈન, વીજ જોડાણ વગેરેનો સમાવેશ થાય છે.