આજે અક્ષય તૃતીયા, જાણો ખરીદી માટેનો શ્રેષ્ઠ સમય, તેનું મહત્વ અને પૂજા પદ્ધતિ

અક્ષય તૃતીયાના પવિત્ર તહેવારનું હિન્દુ ધર્મમાં વિશેષ મહત્વ છે. આ દિવસે ભગવાન વિષ્ણુ અને માતા લક્ષ્મીની વિધિવત પૂજા કરવામાં આવે છે. અક્ષય તૃતીયાને અખા તીજ તરીકે પણ ઓળખવામાં આવે છે. એવું માનવામાં આવે છે કે અક્ષય તૃતીયા પર સોનું ખરીદવું ફાયદાકારક છે. આ દિવસે દેવી લક્ષ્મીની પૂજા કરવાથી સુખ અને સમૃદ્ધિ મળે છે. શાસ્ત્રો અનુસાર ભગવાન પરશુરામનો જન્મ પણ આ દિવસે થયો હતો.

અક્ષય તૃતીયા શુભ મુહૂર્ત 2022-

અક્ષય તૃતીયા મંગળવાર, 03 મેના રોજ સવારે 05:18 વાગ્યે શરૂ થશે અને 04 મે, બુધવારે સવારે 07:32 વાગ્યે સમાપ્ત થશે. અક્ષય તૃતીયાના દિવસે રોહિણી નક્ષત્ર 4 મેના રોજ સવારે 12.34 થી 03.18 સુધી રહેશે.

અક્ષય તૃતીયા પર બનેલો શુભ યોગ-

રોહિણી નક્ષત્ર અને શોભન યોગના કારણે આ વર્ષે અક્ષય તૃતીયા પર મંગળ રોહિણી યોગ બની રહ્યો છે. આ દિવસે ચંદ્ર તેની ઉચ્ચ રાશિ વૃષભમાં, શુક્ર તેની ઉચ્ચ રાશિ મીનમાં, શનિ તેની પોતાની રાશિ કુંભમાં અને દેવગુરુ ગુરુ તેની પોતાની રાશિ મીનમાં હાજર રહેશે. મંગળવારે તૃતીયા તિથિ હોવાથી સર્વાર્થસિદ્ધિ યોગ બની રહ્યો છે. જેના કારણે આ દિવસનું મહત્વ વધી રહ્યું છે

અક્ષય તૃતીયા 2022 ચોઘડિયા મુહૂર્ત-

સવાર માટે ચર, લાભ, અમૃત મુહૂર્ત સવારે 08.58 થી બપોરે 01.57 સુધી રહેશે. બપોરનો શુભ સમય બપોરે 03.39 થી 05.17 સુધીનો રહેશે. સાંજ માટે લાભ મુહૂર્ત રાત્રે 08.19 થી 09.37 સુધી છે. રાત્રિનું શુભ મુહૂર્ત રાત્રે 10.57 વાગ્યાથી રાત્રીના 02.59 વાગ્યા સુધી છે.