રેમો ડિસોઝા દ્વારા અમદાવાદમાં સૌ પ્રથમ ડાન્સ એકેડેમી હાઈ ઓન ડાન્સ સ્ટુડીઓની શરૂઆત

ગુજરાતના સૌથી મોટા ડાન્સ પ્લેટફોર્મ માટેના દરવાજા આજે ખુલે છે કારણ કે “રેમો ડાન્સ સ્ટુડિયો – હાઈ ઓન ડાન્સ ” સત્તાવાર રીતે તે બધા લોકો માટે ખુલી રહ્યો છે જેઓ તેમના સ્ટેપ્સથી જાદુ બનાવવામાં માને છે! આ પ્રસંગે ઇન્ડિયન કોરિયોગ્રાફર રેમો ડિસુઝા અને તેમના પત્ની લિઝેલ પોતે ઉદ્ઘાટનના સ્થળ પર ઉપસ્થિતઃ રહ્યા હતા. . અમદાવાદના મુખ્ય વિસ્તારો પૈકીના એક એવા સિંધુ ભવન રોડ ખાતે આ સ્ટુડિયો ખોલવામાં આવ્યો છે જેથી દરેક ડાન્સ ના ચાહકો આ સ્ટુડીઓનો લાભ લઈ શકે.

 

પોતે ગુજરાત રાજ્ય સાથે સંકળાયેલા, નૃત્ય ઉસ્તાદ વિચારે છે કે તેમની માતૃભૂમિમાં પોતાનો સ્ટુડિયો ખોલવો એ તેમના પોતાના સ્થાનની સેવા કરવા માટે એક પગલું હશે. તેમની સંસ્થા બોલીવુડ, ફ્રી સ્ટાઇલ, હિપ હોપ, કન્ટેમ્પરરી, પોપીંગ લોકીંગ, સાલસા અને અન્ય ઘણા પ્રકારના ડાન્સ ફોર્મ્સને પ્રોત્સાહિત કરશે. સંસ્થા આ તમામ પ્રતિભાઓને પ્રમાણિત કરવાની અને તેમને મોટા પ્લેટફોર્મ અને વધુ સારી જગ્યાઓ પર એક્સપોઝર મેળવવામાં મદદ કરવાની યોજના ધરાવે છે. રેમો ડીસૂઝા પહેલેથી જ ઘણા ડાન્સર્સને પ્રમોટ કરવાનો અને લાઇમલાઇટમાં લાવવાનો લાંબો ઇતિહાસ ધરાવે છે. ડાન્સ પ્લસ જેવા શોથી લઈને એની બોડી કેન ડાન્સ જેવી મૂવીઝ અને અન્ય સ્વતંત્ર પ્લેટફોર્મ દ્વારા, રેમો ઘણા સફળ કલાકારોને મનોરંજન ઉદ્યોગમાં લાવ્યા છે. તેને લાગે છે કે આ સંસ્થા તેને ઘણી વધુ પ્રતિભા પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરશે કારણ કે તે આધારમાંથી નવી પ્રતિભાઓ સાથે સંપર્ક કરી શકશે અને તેના સાક્ષી બનશે. તેમના ભાગીદારો કૃણાલ શાહ અને જીગ્નેશ માકડિયા પણ આ પ્લેટફોર્મ દ્વારા ગુજરાત રાજ્યની સેવા કરવાના સમાન વિઝનને શેર કરે છે. તેઓ આગળ બરોડા, સુરત અને રાજકોટ સહિત તમામ મોટા ટાયર 1 શહેરોમાં સ્ટુડિયો ખોલવાની યોજના ધરાવે છે.

 

રેમો ડાન્સ સ્ટુડિયોમાં અનુભવી પ્રશિક્ષકોનો વિશેષ સમૂહ હશે જેઓ મુખ્યત્વે ઉદ્યોગમાં કામ કરે છે અને વિદ્યાર્થીઓને ઉદ્યોગના ધોરણો અનુસાર તાલીમ આપી શકે છે. આ પ્રશિક્ષકો દુબઈમાં તેમના સ્ટુડિયોમાં પણ તાલીમ આપે છે (રેમો ડાન્સ સ્ટુડિયોનું તેમનું સત્તાવાર પહેલું સાહસ છે).

 

આ પ્રસંગે જીગ્નેશ માકડીયા દ્વારા જણાવામાં આવ્યું હતું કે, અમદાવાદમાં આ સૌ પ્રથમ અકેડેમીનો શુભારંભ કર્યો છે. આવનારા સમયમાં હમે સમગ્ર ગુજરાતમાં ડાન્સ એકેડેમીની સ્થાપના કરીશું જેથી સમગ્ર ગુજરાતનું ટેલેન્ટ દુનિયા તરફ આગળ વધી શકે અને ડાન્સના તમામ શોખીન લોકો આમાં ભાગ લઈ શકે.

આ પ્રસંગે રેમો ડિસુઝા દ્વારા જણાવામાં આવ્યું હતું કે, સફળ કોરિયોગ્રાફર તરીકે દિગ્દર્શક બનીને, આજે શહેરમાં પગ મૂક્યો છે, તે તેની માતૃભૂમિની તાજી અને ઉભરતી પ્રતિભા સાથે વાર્તાલાપ કરવા માટે તેના ઉત્સાહને રોકી શકતો નથી!