આઇએસસીસીએમ ક્રિટિકલ કેર મેડિસિનનાં નવા પરિમાણો શોધવામાં ક્રિટીકેર 2022 કોન્ફરન્સનું આયોજન

ઇન્ડિયન સોસાયટી ઑફ ક્રિટિકલ કેર મેડિસિન (ISCCM) એ તેની 28મી વાર્ષિક કોન્ફરન્સ ‘ક્રિટિકકેર 2022’નું અમદાવાદમાં આયોજન કર્યું હતું. 6 થી 10 એપ્રિલ 2022 દરમિયાન મહાત્મા મંદિર કન્વેન્શન સેન્ટર, ગાંધીનગર ખાતે આયોજિત, કોન્ફરન્સનો ઉદ્દેશ્ય ક્રિટિકલ કેર મેડિસિનમાં જાગૃતિ, સતત શિક્ષણ અને સંશોધનને પ્રોત્સાહન આપવાનો હતો.

આ પ્રસંગે બોલતા , ક્રિટિકેર 2022ના ઓર્ગેનાઈઝિંગ સેક્રેટરી,ડૉ. અરિંદમ કરએ જણાવ્યું હતું કે, “હું ઇન્ડિયન સોસાયટી ઑફ ક્રિટિકલ કેર મેડિસિન “ક્રિટિકેર”ની 28મી વાર્ષિક કોન્ફરન્સમાં ઉપસ્થિત તમામ મહાનુભાવો, મહેમાનો અને પ્રતિનિધિઓ પ્રત્યે મારી સંવેદના વ્યક્ત કરવાની આ તકનો ઉપયોગ કરું છું. 2022”. તે અત્યંત પ્રોત્સાહક છે કે આ ઇવેન્ટ અમારા પ્રતિષ્ઠિત પ્રતિનિધિઓ અને ફેકલ્ટી માટે તેમના અનુભવો, નવા વલણો, નવીન ટેક્નોલોજી અને નવી દવાઓ પરના તેમના સંશોધનને પ્રદર્શિત કરવાની તક તરીકે ઉભરી આવી છે.”

 

‘ક્રિટિકેર 2022’ માં 2500 થી વધુ ડોકટરો, 500 આરોગ્ય સંભાળ વ્યાવસાયિકો અને 1000 તકનીકી નિષ્ણાતોએ ભાગ લીધો હતો. આ કાર્યક્રમમાં શહેરના ખાસ લોકો અને સામાન્ય લોકો ઉપસ્થિત રહ્યા હતા. ‘ક્રિટિકેર 2022’ નું આયોજન COVID-19 રોગચાળાની પૃષ્ઠભૂમિને ધ્યાનમાં રાખીને કરવામાં આવ્યું હતું, જેણે વર્ષ 2020 માં વિશ્વને તબાહ કરી નાખ્યું હતું. રોગચાળાએ માનવ જીવન ટકાવી રાખવાની કૌશલ્ય અને અનુકૂલનક્ષમતાનું ઘણી રીતે પરીક્ષણ કર્યું છે. આ ઇવેન્ટ ક્રિટિકલ કેર સમુદાય દ્વારા કરવામાં આવેલા પ્રયત્નોની પ્રશંસા કરવા માટે આયોજિત કરવામાં આવી હતી, જેઓ કોઈપણ અપેક્ષા વિના COVID ના પડકારનો સામનો કરવા માટે ઉભા હતા. ડોક્ટરોએ તેમના જીવનના જોખમની ચિંતાને છોડીને, વ્યવસાયની સાચી ભાવના સાથે વાયરસ સામેની લડતનું નેતૃત્વ કર્યું છે.

આયોજક – ઇન્ડિયન સોસાયટી ઓફ ક્રિટિકલ કેર મેડિસિનની સ્થાપના 1993 માં કરવામાં આવી હતી. 22 દેશોના 15,000 થી વધુ સભ્યો અને 92 શહેરોમાં શાખાઓ સાથે, તે વિશ્વની ત્રીજી સૌથી મોટી તબીબી વ્યાવસાયિક સંસ્થા છે. આ બિન-લાભકારી સંસ્થાનો મુખ્ય ઉદ્દેશ્ય ક્રિટિકલ કેર ડોકટરો, નર્સો અને સંબંધિત આરોગ્ય સંભાળ વ્યવસાયિકોને ઔપચારિક ગુણવત્તાયુક્ત શિક્ષણ, ટૂંકા અને લાંબા ગાળાની તાલીમ આપીને તેમની યોગ્યતા વધારવાનો છે. ઈન્ડેક્સ જર્નલ સોસાયટી ઓફ મેડિકલ ફેટીગને જાણ કરવા માટે યોગ્ય માર્ગદર્શિકા અને પોઝિશન પેપર પણ પ્રકાશિત કરે છે. સોસાયટીના કેટલાક સભ્યો ઓલ ઈન્ડિયા કોવિડ ટાસ્ક ફોર્સનો ભાગ રહ્યા છે અને રોગચાળા દરમિયાન સૌથી વધુ સક્રિય રીતે યોગદાન આપતા નિષ્ણાતો રહ્યા છે. કોરોના ફાટી નીકળ્યા પછીના છેલ્લા 2 વર્ષમાં તેના ઘણા સભ્યો ગુમાવવા છતાં, દરેક સોસાયટીના સભ્ય વ્યક્તિગત રીતે અને સોસાયટી સામૂહિક રીતે, હિંમત અને વિશ્વાસ સાથે હજુ પણ સામાન્ય લોકોના ભલા માટે કામ કરવા માટે સંપૂર્ણપણે પ્રતિબદ્ધ છે.

 

કોન્ફરન્સમાં ભાગ લેનાર હેલ્થ કેર પ્રોફેશનલ્સ, સંશોધકો, પ્રોફેસરો અને ડોકટરોએ તેમના જ્ઞાનની વહેંચણી ઉપરાંત સલામતીનાં પગલાં અને માર્ગદર્શિકાઓ પર તેમના જ્ઞાનની આપલે કરી હતી. ચર્ચાના વિષયોમાં ક્લિનિકલ પ્રેક્ટિસ, નવી તકનીકો અને દવાઓ તેમજ નવા સામાન્યનો સામનો કરવા માટે લેવામાં આવતી પહેલનો સમાવેશ થાય છે.