કૃષિ મંત્રાલયે બહાર પાડી ભરતી, મહત્તમ વય મર્યાદા 56 વર્ષ છે

કૃષિ મંત્રાલય ભરતી 2022: ભારતમાં ખેતી સંબંધિત તમામ નીતિઓ બનાવવાનું કામ કૃષિ અને ખેડૂતો મંત્રાલય દ્વારા કરવામાં આવે છે. ખેડૂતોની આવક વધારવાથી લઈને ખેતીમાં નવી ટેક્નોલોજીનો ઉપયોગ કરવા સુધીના નિર્ણયો લેવાની જવાબદારી અહીં કામ કરતા અધિકારીઓની રહે છે. આ દરમિયાન મંત્રાલયે ડેપ્યુટી એગ્રીકલ્ચર માર્કેટિંગ એડવાઈઝરની બે જગ્યાઓ માટે નોટિફિકેશન બહાર પાડ્યું છે. મંત્રાલયે આ પદો માટે અરજી કરવા માટે મહત્તમ વય મર્યાદા 56 નક્કી કરી છે.

 

 

પાત્રતા

 

 

આ પોસ્ટ માટે ફક્ત તે જ અધિકારીઓ પાત્ર છે જેઓ કેન્દ્ર / રાજ્ય સરકારો / યુનિવર્સિટીઓ / માન્યતા પ્રાપ્ત સંશોધન સંસ્થાઓ / જાહેર ક્ષેત્રના ઉપક્રમો / સ્વાયત્ત અથવા વૈધાનિક સંસ્થાઓ / રાજ્ય કૃષિ માર્કેટિંગ બોર્ડ / મંડળીઓ અથવા કેન્દ્ર / રાજ્ય સરકારો દ્વારા સહાયિત સહકારી મંડળીઓ હેઠળ આવે છે.

 

 

જૈવિક સામગ્રીના વિશ્લેષણાત્મક કાર્યમાં 10 વર્ષનો અનુભવ. દૂધ અને તેની સંલગ્ન ચીજવસ્તુઓના ઉત્પાદન તેમજ તેલના માર્કેટિંગમાં 10 વર્ષનો અનુભવ હોવો જરૂરી છે. આ સિવાય યુનિવર્સિટી અથવા સંસ્થા દ્વારા માર્કેટિંગ મેનેજમેન્ટમાં ડિપ્લોમા અથવા તેની સમકક્ષ દૂધ અને દૂધની બનાવટો, આવશ્યક તેલ અને સંલગ્ન ચીજવસ્તુઓ સહિત તેલ અને ચરબીના માર્કેટિંગના વિશ્લેષણાત્મક કાર્યમાં 8 વર્ષનો અનુભવ હોવો જરૂરી છે.

 

 

માન્યતાપ્રાપ્ત યુનિવર્સિટીમાંથી રસાયણશાસ્ત્ર / કૃષિ રસાયણશાસ્ત્ર / ડેરી રસાયણશાસ્ત્ર / ડેરી / બાયોટેકનોલોજી / બાયોકેમિસ્ટ્રીમાં માસ્ટર ડિગ્રી અથવા માન્યતા પ્રાપ્ત યુનિવર્સિટીમાંથી બેચલર ઓફ ટેકનોલોજી, ઓઇલ ટેકનોલોજી / ફૂડ ટેકનોલોજી / કેમિકલ ટેકનોલોજી / ડેરી ટેકનોલોજીમાં સ્નાતકની ડિગ્રી હોવી આવશ્યક છે.

 

 

ઉંમર મર્યાદા

 

 

આ પોસ્ટ માટે અરજી કરવાની મહત્તમ વય મર્યાદા 56 વર્ષથી વધુ ન હોવી જોઈએ.

 

પગાર ધોરણ

 

 

પે મેટ્રિક્સ લેવલ 12 7મા પગાર પંચ મુજબ આપવામાં આવશે.