અરશદ વારસીને ‘સર્કિટ’ને કહ્યો સ્ટુપિડ રોલ, કહ્યું માત્ર સંજય દત્તના કારણે મુન્નાભાઈ MBBSમાં કર્યો રોલ

અરશદ વારસીને ‘સર્કિટ’ને કહ્યો સ્ટુપિડ રોલ, કહ્યું માત્ર સંજય દત્તના કારણે મુન્નાભાઈ MBBSમાં કર્યો રોલ

 

‘સહર’ના પ્રામાણિક સૈનિક ‘અજય કુમાર’થી લઈને ‘મુન્નાભાઈ એમબીબીએસ’ અથવા ‘જોલી એલએલબી’માં જોલીની વફાદાર સાઇડકિક સર્કિટ સુધી ઘર-ઘરમાં ખ્યાતિ મેળવનાર અરશદ વારસીએ ધૂમ મચાવી છે. અગણિત ફિલ્મોમાં ઘણા યાદગાર પાત્રો સાથે લોકોના દિલમાં જગ્યા બનાવી લીધી છે. તે ટૂંક સમયમાં અક્ષય કુમાર સાથે ફિલ્મ ‘બચ્ચન પાંડે’માં જોવા મળશે. તે ફિલ્મના પ્રમોશનમાં વ્યસ્ત છે, પરંતુ તાજેતરમાં તેણે ‘મુન્નાભાઈ એમબીબીએસ’માં તેના ‘સર્કિટ’ પાત્રને ‘મૂર્ખ પાત્ર’ ગણાવ્યો હતો.

 

અરશદ વારસી લગભગ 20 વર્ષ પછી ફરી એકવાર અક્ષય કુમાર સાથે સ્ક્રીન પર જોવા મળશે. તાજેતરમાં, ધ ઈન્ડિયન એક્સપ્રેસ સાથેની વાતચીતમાં, અર્શદે અક્ષય સાથે કામ કરવાના અનુભવ, મુન્નાભાઈ એમબીબીએસમાં તેની ‘સર્કિટ’ ભૂમિકા અને ફિલ્મ માટે તેના પાત્રની પસંદગી વિશે નિખાલસતાથી વાત કરી.

 

20 વર્ષ પછી અક્ષય કુમાર સાથે કામ કરશે

20 વર્ષ પછી બોલિવૂડના ‘ખિલાડી કુમાર’ સાથે ફરી કામ કરવા પર અરશદ વારસીએ કહ્યું, ‘તે એક અલગ સિનેમા હતી, એક અલગ વાર્તા હતી. હું સ્વીકારવા માંગુ છું કે મેં તેની (અક્ષય) સાથે ક્યારેય કામ કર્યું નથી અને આ અમારી પહેલી ફિલ્મ છે. તે ફિલ્મ ઇચ્છાધારી નાગ-નાગીનની કહાની હતી.

 

અક્ષય કુમાર સાથે કામ કરવાને લઈને કહી આ વાત

અક્ષય અને તેની સાથે કામ કરવા અંગે અરશદે આગળ કહ્યું, ‘હું ખરેખર તેને પસંદ કરું છું. હું તેને માત્ર એક અભિનેતા તરીકે જ નહીં પરંતુ એક મિત્ર તરીકે ઓળખું છું. તેઓમાં ઘણું સામ્ય છે, પરંતુ તેમ છતાં હંમેશા અન્યને સમજે છે. જ્યારે તમે તેને મળો છો, ત્યારે તમને ખબર પડે છે કે તે ખરેખર કોણ છે. અરશદે કહ્યું કે તે એક સારો મિત્ર છે, સ્વચ્છ દિલ સાથે, જે સૌથી મહત્વપૂર્ણ છે. કદાચ આ પણ એક કારણ છે કે લોકો તેને ખૂબ પસંદ કરે છે અને તે સારું કામ પણ કરી રહ્યો છે.

સર્કિટ એક મૂર્ખ ભૂમિકા હતી

જ્યારે અરશદને પૂછવામાં આવ્યું કે ફિલ્મનો મુખ્ય અભિનેતા કોણ છે તે જાણવું તેના માટે કેટલું મહત્વનું છે? તેના જવાબમાં તેણે કહ્યું કે મેં મુન્નાભાઈ કર્યું, કારણ કે તેમાં સંજય દત્ત મુખ્ય પાત્રમાં હતો. અન્યથા, રાજકુમાર હિરાણી જાણતા હતા કે સર્કિટ એક મૂર્ખ ભૂમિકા હતી. તે ખરેખર કાગળ પર છે, તે કંઈ ન હતું. મકરંદ દેશપાંડેએ પણ સર્કિટનો રોલ કરવાનો ઇનકાર કરી દીધો હતો.