રણજી ટ્રોફી 2022: ઝારખંડે 1008 રનની રેકોર્ડ લીડ મેળવી, નાગાલેન્ડ સામેની મેચ ડ્રો રહી

રણજી ટ્રોફીમાં ઝારખંડ અને નાગાલેન્ડ વચ્ચે રમાયેલી પ્રી-ક્વાર્ટર ફાઈનલ મેચ ડ્રોમાં સમાપ્ત થઈ હતી. મેચમાં શાનદાર પ્રદર્શન કરનાર ઝારખંડની ટીમે ક્વાર્ટર ફાઈનલમાં પોતાનું સ્થાન નિશ્ચિત કરી લીધું છે. મેચમાં નાગાલેન્ડની ટીમે ટોસ જીતીને ઝારખંડને પ્રથમ બેટિંગ માટે આમંત્રણ આપ્યું હતું. આનો પૂરો ફાયદો ઉઠાવતા ઝારખંડે તેની પ્રથમ ઇનિંગમાં 880 રનનો વિશાળ સ્કોર બનાવ્યો હતો. જવાબમાં નાગાલેન્ડની ટીમ પ્રથમ દાવમાં 289 રન જ બનાવી શકી હતી.

 

આ રીતે ઝારખંડને પ્રથમ દાવના આધારે 591 રનની લીડ મળી હતી. તે જ સમયે, બીજી ઇનિંગમાં પણ ઝારખંડની ટીમે જોરદાર રમતનું પ્રદર્શન કર્યું અને રમતના અંતિમ દિવસે 6 વિકેટ ગુમાવીને 417 રન બનાવ્યા. આ રીતે ટીમે કુલ 1008 રન લીધા હતા, પરંતુ છેલ્લા સેશનમાં અમ્પાયરો દ્વારા મેચને ડ્રો જાહેર કરવામાં આવી હતી.

 

 

ઝારખંડ માટે મેચમાં વિકેટ કીપર બેટ્સમેન કુમાર કુશરાગે પ્રથમ દાવમાં 266 રન બનાવ્યા હતા. આ સિવાય શાહબાઝ નદીને 177 રન બનાવ્યા હતા જ્યારે વિરાટ સિંહે પણ 107 રનનું યોગદાન આપ્યું હતું. બીજી ઇનિંગમાં પણ કુશરાગે 89 રન બનાવ્યા હતા જ્યારે અંકુલ રોયે 153 રન બનાવ્યા હતા.

નાગાલેન્ડ તરફથી વિકેટ કીપર બેટ્સમેન ચેતન બિશ્તે અણનમ 126 રન બનાવ્યા હતા. આ સિવાય શ્રીકાંત મુંડેએ 39 રન બનાવ્યા હતા.