રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકીએ કહ્યું અમે કોઈ પણ હથિયાર મૂકીશું નહીં

યુક્રેન શસ્ત્રો મૂકશે નહીં: ઝેલેન્સકી યુક્રેનના રાષ્ટ્રપતિ વોલોડીમીર ઝેલેન્સકીએ શનિવારે એવા અહેવાલોને નકારી કાઢ્યા હતા કે દેશની સૈન્ય હાર માની રહી છે અને શસ્ત્રો નીચે મૂકશે. ઝેલેન્સકીએ કહ્યું કે, “અમે કોઈ પણ હથિયાર મૂકીશું નહીં,

 

અમે અમારી સેના અને અમારા દેશ પર વિશ્વાસ કરીએ છીએ,” સિન્હુઆ ન્યૂઝ એજન્સીના અહેવાલ મુજબ. અમે તેનું રક્ષણ કરીશું. યુક્રેનનો મહિમા! આ સાથે જ રાષ્ટ્રપતિએ સ્પષ્ટતા કરી છે કે તેમણે રાજધાની કિવ છોડ્યું નથી જ્યાં આખી રાત ભારે ગોળીબાર થયો હતો. કિવના મેયર વિટાલી ક્લિટ્સ્કોએ જણાવ્યું હતું કે રશિયન દળો સાથેની લડાઈ અને ગોળીબારમાં બે બાળકો સહિત કિવના ઓછામાં ઓછા 35 રહેવાસીઓ ઘાયલ થયા છે.

યુક્રેનના સ્વાસ્થ્ય મંત્રી વિક્ટર લાયશ્કોના જણાવ્યા અનુસાર, યુક્રેન વિરુદ્ધ રશિયાના અભિયાનમાં ત્રણ બાળકો સહિત 198 યુક્રેનિયનોના મોત થયા છે. યુક્રેનિયન સશસ્ત્ર દળોના જનરલ સ્ટાફે ફેસબુક પર જણાવ્યું હતું કે યુક્રેને કિવના વાસિલ્કિવ શહેર નજીક રશિયન પરિવહન વિમાન Il-76 ને તોડી પાડ્યું હતું. ગુરુવારે રશિયાના રાષ્ટ્રપતિ વ્લાદિમીર પુતિને યુક્રેનમાં વિશેષ સૈન્ય અભિયાન શરૂ કર્યું.