સરકારે આ 3 દેશોમાં ભારતીય રાજદૂતની 3 કચેરીઓ ખોલવાની મંજૂરી આપી

પીએમ નરેન્દ્ર મોદીની અધ્યક્ષતામાં કેન્દ્રિય કેબિનેટની બેઠકમાં આજે 2021 માં એસ્ટોનીયા, પેરાગ્વે અને ડોમિનિકન રિપબ્લિકમાં ત્રણ ભારતીય રાજદૂરો ખોલવાની મંજૂરી આપવામાં આવી છે. આ ત્રણેય દેશોમાં ભારતીય રાજદૂતની કચેરીઓ ખોલવાથી ભારતના રાજદ્વારી સંબંધો વધારવા, રાજકીય સંબંધો વધુ ગા as બનવા તેમજ આ ત્રણેય દેશો સાથે દ્વિપક્ષીય વેપાર સંબંધો, રોકાણ અને આર્થિક સંબંધોને વધારવામાં અને લોકોને મદદ કરવામાં મદદ મળશે લોકો થી લોકોના સંપર્કો મજબૂત રહેશે. આ ત્રણેય દેશોને વિવિધ આંતરરાષ્ટ્રીય સંગઠનોમાં સહયોગ કરવામાં અને ભારતને તેના વિદેશ નીતિના ઉદ્દેશો પ્રાપ્ત કરવામાં મદદ કરશે.

આ દેશોમાં ભારતીય રાજદૂતનું કાર્યાલય આ દેશોમાં વસતા ભારતીય સમુદાય માટે પણ વધુ ઉપયોગી થશે અને તેમના હિતો જાળવવામાં ઉપયોગી થશે. અમારી વિદેશ નીતિનો ઉદ્દેશ ભારતના વિકાસ માટે અનુકૂળ વાતાવરણ બનાવવું અને મૈત્રીપૂર્ણ દેશો સાથે જોડાણ કરીને વિકાસને વેગ આપવાનો છે. વિશ્વના વિવિધ દેશોમાં હાલમાં ભારતીય રાજદૂતોની કચેરીઓ છે, જે આપણા ભાગીદારો સાથેના આપણા સંબંધોને વધારે ગા. બનાવવા માટે કામ કરી રહી છે.

આ countries દેશોમાં ભારતીય રાજદૂતની કચેરી ખોલવાનો નિર્ણય એ આપણી રાષ્ટ્રીય પ્રાધાન્યતા ‘સબ કા સાથ, સબ કા વિકાસ’ ની અનુલક્ષીને ભાવિ પગલું છે. ભારતના રાજદ્વારી સંબંધો ભારતીય કંપનીઓને બજારમાં પ્રવેશ પૂરો પાડશે અને ભારતીય ચીજવસ્તુઓ અને સેવાઓના નિકાસને વેગ આપશે. આની સીધી અસર ઘરેલુ ઉત્પાદન અને રોજગાર પર પડશે, જે આપણા ‘સ્વનિર્ભર ભારત’ ધ્યેયને અનુરૂપ છે.