વાસ્તુ : લગ્નજીવન અવરોધ છે કે સારા સંબંધો નથી મળવા ? આ ઉપાયોથી લગ્નની ખામી દૂર થશે

વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ કુંડળીમાં મંગળ દોષ હોવાને કારણે લગ્ન સંબંધી સમસ્યાઓ હોઈ શકે છે. આવી સ્થિતિમાં, ઉંમર વધે છે પરંતુ લાયક જીવનસાથી શોધવાનું મુશ્કેલ બને છે.

જો છોકરી કે છોકરાના લગ્નમાં અવરોધો આવે છે, તો વાસ્તુ દોષ લગ્નમાં વિલંબનું કારણ હોઈ શકે છે. વાસ્તુ શાસ્ત્ર મુજબ કુંડળીમાં મંગળ દોષ હોવાને કારણે લગ્ન સંબંધી સમસ્યાઓ છે. આવી સ્થિતિમાં, ઉંમર વધે છે પરંતુ યોગ્ય જીવનસાથી શોધવાનું મુશ્કેલ બને છે. વાસ્તુ અનુસાર, દિશા અને સ્થિતિને લગતી નાની નાની બાબતોનું ધ્યાન રાખવાથી લગ્નજીવનમાં આવતી અવરોધોથી છૂટકારો મળી શકે છે.

વાસ્તુ અનુસાર, જ્યારે કોઈ છોકરી કે છોકરાના સંબંધીઓ લગ્ન માટે ઘરે આવે છે, ત્યારે ધ્યાનમાં રાખો કે જ્યારે તેઓ બેસે છે ત્યારે તેઓએ ઘરની અંદરની તરફ જોવું જોઈએ. જો લોકો સંબંધને ઘરે લાવે છે, તો તે દરવાજા તરફ આવે છે, એટલે કે, પછી આવી સ્થિતિમાં, પુષ્ટિ થવાની સંભાવના ઓછી છે.

લગ્નના પ્રસ્તાવ સમયે ઘેરા રંગના કપડાં ન પહેરવા. ખરેખર, કાળો રંગ શનિ, રાહુ અને કેતુ ત્રણેયને રજૂ કરે છે. લગ્નના પ્રસ્તાવ સાથે ઘરે આવતા લોકોની સામે કાળા રંગમાં બેસીને સંબંધોમાં જોડાવામાં અડચણ આવે છે. જ્યારે પીળો અથવા આછો ગુલાબી રંગ શીઘ્ર લગ્ન માટે અસરકારક માનવામાં આવે છે.

બૃહસ્પતિ ગ્રહની પૂજા કરવાથી લગ્ન અને સંબંધોને લગતી અવરોધો પણ દૂર થાય છે. ઉત્તર-પશ્ચિમ દિશામાં એટલે કે લગ્ન ઈચ્છુક યુવર યુવતીઓનો ઓરડો વાયવ્ય કોણમાં હોવાના કારણે લગ્ન સંબંધી અંતરાયોની સંભાવના ખૂબ ઓછી છે.

પરણિત છોકરાઓ અને છોકરીઓએ એક કરતા વધારે દરવાજા અથવા બારીવાળા રૂમમાં સૂવું જોઈએ. જ્યાં રૂમમાં હવા અને પ્રકાશ ન હોય ત્યાં સૂવાની ટેવ ટાળવી જોઈએ.

વાસ્તુ વિજ્ઞાન મુજબ, લગ્ન યોગ્ય છોકરાઓ અને છોકરીઓએ દક્ષિણ અને દક્ષિણ-પશ્ચિમ દિશામાં સૂવું જોઈએ નહીં. તેનાથી લગ્નજીવન અવરોધાય છે. એવું માનવામાં આવે છે કે આ દિશામાં સૂવાથી સારા સંબંધો નથી આવતા અથવા લગ્ન સંબંધી કોઈ ને કોઈ અડચણ આવતી જ રહે છે.