તામિલનાડુ-કેરળ ભારે વરસાદ માટે એલર્ટ

બંગાળની ખાડી પર દબાણના ક્ષેત્રે મજબૂત અને ચક્રવાતી તોફાન બુરેવીનું સ્વરૂપ લીધું છે. હવામાન વિભાગના જણાવ્યા અનુસાર આજે 2 ડિસેમ્બરે ચક્રવાત બર્વી શ્રીલંકાના દરિયાકાંઠેથી પસાર થઈ શકે છે. ભારતીય હવામાન વિભાગ (આઇએમડી) ના જણાવ્યા અનુસાર શ્રીલંકા ત્રિકોણમલી પહોંચ્યા પછી બુરાવી તમિળનાડુ પહોંચશે.

હવામાન વિભાગ (આઈએમડી) એ જણાવ્યું હતું કે ચક્રવાત બર્વી તમિલનાડુના કનૈયાકુમારીના મન્નરના અખાત અને નજીકના વિસ્તારોમાં પટકાશે તેવી સંભાવના છે. ચક્રવાત બુરવી 4 ડિસેમ્બરે સવારે કનૈયાકુમારી અને પમ્બન વચ્ચે દક્ષિણ પશ્ચિમ તરફ જશે અને દક્ષિણ તમિળનાડુ કાંઠે વટશે.

હવામાન વિભાગે તમિળનાડુ અને દક્ષિણ કેરળમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરી છે. ચક્રવાતની ચેતવણીને ધ્યાનમાં રાખીને માછીમારોને બીચ પર ન જવાની સલાહ આપવામાં આવી છે.
એવા વિસ્તારોમાં જ્યાં ભારે વરસાદની સંભાવના છે તેમાં દક્ષિણ-ઉત્તર તમિલનાડુ, પુડ્ડુચેરી, કારૈકલ, દક્ષિણ-ઉત્તર કેરળ, દક્ષિણ કોસ્ટલ આંધ્રપ્રદેશ અને લક્ષદ્વીપના કેટલાક વિસ્તારોનો સમાવેશ થાય છે.
હવામાન વિભાગે 2-3 ડિસેમ્બરના રોજ કેરળમાં ભારે વરસાદની આગાહી કરતા જિલ્લામાં રેડ એલર્ટ જાહેર કર્યું છે. જે જિલ્લામાં ચેતવણી આપવામાં આવી છે તેમાં તિરુવનંતપુરમ, કોલ્લમ, પઠાણમિતિ અને અલાપ્પુઝાનો સમાવેશ થાય છે. જ્યારે કોટેયમ, એર્નાકુલમ અને ઇડુક્કી જિલ્લામાં નારંગી ચેતવણી જારી કરવામાં આવી છે.