સરિતા ઉધ્યાન

સરિતા ઉધ્યાન એ ગાંધીનગરમાં સ્થિત એક લીલોછમ બગીચો છે, જે શહેરના તંદુરસ્ત ફેફસાં તરીકે જાણીતું છે, ગાંધીનગરમાં આવેલ આ બગીચો શહેરની સુંદરતાને વધારે છે, એથી પણ વધુ તે તાણમુક્ત થવા અને આરામ કરવા માટેનું એક યોગ્ય સ્થળ છે.

બગીચામાં ફૂલો અને ફળોના ઝાડનો વિશાળ સંગ્રહ છે, જે પક્ષીઓ અને પતંગિયાઓની વિવિધ પ્રજાતિઓને આકર્ષિત કરે છે. તે પક્ષીપ્રેમીઓ અને પ્રકૃતિ ઉત્સાહીઓ માટે એક મનોહર દૃશ્ય છે. આ બગીચો પ્રવાસીઓ માટે પિકનિક સ્થળ પણ છે. મે મારા ભાઈ સાથે આ સ્થળની મુલાકાત લીધી હતી. અમે ઢોકળા અને ખાખરા જેવા સ્વાદિષ્ટ ગુજરાતી નાસ્તાનો એક મોટો ડબ્બો પેક કર્યો, અને આ મનોહર વિસ્તારનો આનંદ માણવા હરિયાળીની વચ્ચે બેઠા. નદીના કાંઠાની ઘાસવાળી જમીન સરિતા ઉદ્યાનમાં સુંદરતા અને આકર્ષણનો ઉમેરો કરે છે.

સાંજે અથવા વહેલી સવારના સુંદર બગીચાઓમાંથી પસાર થવું, તે અસ્તવ્યસ્ત શહેરી જીવનથી રાહત આપનાર છે. પક્ષીઓની હરકતો સાથે લીલોતરીનો લીલો રંગ, તમને શહેરની ભાગદોડભરી જિંદગીમાં સૌથી શાંતિપૂર્ણ વાતાવરણ પૂરું પાડે છે.