પુનિત વન : પવિત્ર વન

ગુજરાતીમાં પુનિત એટલે પવિત્ર અને વન એટલે વન. આમ બગીચાને ‘પવિત્ર વન’ કહેવામાં આવ્યું છે. પુનીત વન એક બોટનિકલ ગાર્ડન છે જે ગાંધીનગરના સેક્ટર -19 માં સ્થિત છે. આ અદ્ભુત ઉદ્યાનમાં ઘણા છોડ, ઝાડ અને બાંકડા છે જે મુલાકાતીઓને આરામ અને પોતાને નવજીવન આપવા માટે સક્ષમ બનાવે છે. ઝાડમાં જે તે ગ્રહો, રાશિ અને ચિત્રોનાં નામ છે. દરેક વૃક્ષને તેના માટે જ્યોતિષીય મહત્વ છે. આખા બગીચામાં નક્ષત્ર વન, રાશિ વન, નવગ્રહ વન અને પંચવટી વન નામના ચાર વિભાગો છે. એક લાંબો સુંવાળો સરળ રસ્તો છે, જેનો ઉપયોગ લોકો ચાલવા અથવા અન્ય પ્રકારો કરવા માટે કરે છે. કસરત. ત્યાં ઘણા બાંકડા પણ છે, જેનો ઉપયોગ લોકો આરામ કરવા માટે કરી શકે છે અથવા ફક્ત આસપાસ બેસીને ઉદ્યાનમાં ચાલી રહેલી પ્રવૃત્તિઓ જોઈ શકે છે.

પ્રકૃતિપ્રેમીઓ અહીં ટ્રેકિંગ કરી શકશે અને પક્ષી નિરીક્ષકોને અહીં ઘણી દુર્લભ પ્રજાતિના પક્ષીઓ જોવા માટેની તક મળશે.