દહીંના સેવનથી વાળ તેમજ શરીરમાં થતી જાદુઇ અસરો

દહીં પ્રોટીનનો ઉત્તમ સ્રોત છે, જે વજન ઘટાડવામાં નિર્ણાયક ભાગ ભજવે છે. પ્રોટીન તૃપ્તિને પ્રેરિત કરવા માટે જાણીતું છે અને ભૂખના હોર્મોનને નિયંત્રિત કરવામાં મદદ કરે છે, અને એના કારણે વધુ ભૂખ લાગતી નથી તેમ જ વજન ઘટે છે.યુએસડીએના જણાવ્યા મુજબ, દહીંના એક બાઉલમાં 12 ગ્રામ પ્રોટીન હોય છે ! પરંતુ જો દહીં ના ખાઈ શકો તો તેના બદલે છાશ પસંદ કરો.

જો તમે દિવસ દરમિયાન દહીં ખાતા હોવ તો, તેને ખાંડ વિના લો પણ જો તમે રાત્રે દહીં ખાતા હોવ તો ખાંડ અથવા કાળી મરી નાખો. દહીં અને છાશ એવી ચીજો છે જે તમારા પેટમાં સારા બેક્ટેરિયાને વધારવામાં મદદ કરી શકે છે. જ્યારે તમારા પેટમાં વધુ સારા બેક્ટેરિયા હોય છે, પાચન સારું કામ કરે છે અને કબજિયાત ની સમસ્યા નથી રહેતી. એન્ટી બેક્ટેરિયલ ગુણધર્મોથી ભરપૂર, દહીં એ ખોપરી ઉપરની ચામડીના ચેપને જાળવવા માટે એક ઉત્તમ ઘટક છે, ઉપરાંત, તે હઠીલા ખોડા(ડેન્ડફ) અને ખંજવાળને ઘટાડવા માટે જાણીતું છે . આ ઉપરાંત, દહીંમાં વિટામિન બી 5 અને ડી ભરપુર માત્રામાં હોય છે, જે તેને આપણા વાળ માટે એક ઉત્તમ સુપરફૂડ બનાવે છે.