રંગોનો ઉપયોગ પણ શક્તિશાળી હોઈ શકે છે!!

જી હા, તમે સાચું જ વાંચ્યું કારણ કે રંગ ભ્રમ પણ પેદા કરે છે અને ભાવનાઓને પ્રેરણા પણ આપે છે, અને કોઈપણ ઓરડામાં વાતાવરણ અથવા મૂડ સેટ કરે છે. અલગ અલગ રંગનો ઉપયોગ કરવાથી નોંધપાત્ર પરિણામો મળશે, જ્યારે ખોટા શેડમાં નકારાત્મક અસર થઈ શકે છે. પછી ભલે તે બેડરૂમ, હોમ ઓફિસ અથવા બાળકોનો અભ્યાસ ખંડ હોય, રંગ થીમ ફરક કરી શકે છે.

એમાંના ૩ રંગો આ પ્રમાણે છે.

વાદળી :-

આનાથી લાગણીઓના પ્રવાહ અને પ્રભાવને પ્રોત્સાહન મળે છે. તે બ્લડ પ્રેશરને ઓછું કરે છે અને હૃદયના ધબકારાને ધીમું કરે છે, અભ્યાસ કરવા અથવા કાર્ય કરવા માટે આરામદાયક વાતાવરણને પ્રોત્સાહન આપે છે. તે વધુ સારી રીતે માનસિક સ્થિતિને ઉત્તેજિત કરે છે, જેથી તમે વિચારોને સતત વહેતા રાખી શકો. વાદળીના ઘેરા શેડ મગજના વિચાર પ્રક્રિયાઓને ટેકો આપે છે, જ્યારે હળવા શેડ એકાગ્રતામાં સુધારો કરવામાં મદદ કરે છે.

નારંગી:-

આ રંગ વધુ ધ્યાન કેન્દ્રિત, એકાગ્રતા અને સર્જનાત્મકતાને પ્રોત્સાહન આપે છે. તે રૂમને પણ વ્યવસ્થિત રાખવા માટે તમને પ્રોત્સાહિત કરે છે, તેથી તમે કોઈપણ સમયે ભણવા અથવા કાર્ય કરવા માટે પ્રેરિત છો. જોકે, તીવ્ર રંગ પસંદ કરતી વખતે સાવચેત રહો. તે મજબૂત અને તેજસ્વી તીવ્રતા ઉત્તેજીત કરી શકે છે તો સાથે સાથે મનોભાવને વિચલિત કરી શકે છે. નારંગી એ ઉર્જા માટેનો આદર્શ રંગ છે, તેથી સારા પરિણામ માટે યોગ્ય રંગનો ઉપયોગ કરવો શ્રેષ્ઠ છે.

લીલો:-

આ સૌથી શાંત રંગોમાંનો એક છે, કારણ કે તે પીળા રંગના ખુશખુશાલ ગુણો અને વાદળીની પ્રેરણાદાયક ક્ષમતાઓ પ્રદાન કરે છે. લીલો રંગ ઘરના લગભગ દરેક ભાગ માટે આદર્શ છે, પરંતુ તે ઘર અને ઓફિસો, સ્ટડી રૂમ અને બેડરૂમમાં વધુ અસરકારક છે. તે શાંત અસર ધરાવે છે, કારણ કે તે પ્રકૃતિના રંગ સાથે સંકળાયેલ છે. તે સલામતીને પ્રોત્સાહન આપે છે અને તાણને દૂર કરે છે, જેનાથી તમે આરામ અને વધુ સારી દ્રષ્ટિકોણથી વિચારશો.

રંગોના મનોવિજ્ઞાનને કારણે એકાગ્રતા અને ઉત્પાદકતાને પ્રોત્સાહન આપવામાં નોંધપાત્ર અસર પડે છે.